Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không thể mở file

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 1993tantai, 17/10/16.

Lượt xem: 1,908

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Mới nhận xuất hình cho khách gần trăm file mà mở lên bằng photoshop để crop khổ, chỉnh màu mà nó bị thế này mấy bác ơi
    ,mở bằng paint xong lưu qua png xong rồi lưu lại jpeg thì chỉnh bình thường làm cũng được nhưng mà lâu quá....
    có ai biết lỗi này là gì hoặc biết cách xuất 1 loạt file qua png chỉ mình với nhé hix hix

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bạn đã thử mở qua Bridge chưa ?
    Cái này thường do tên file bị đổi -_- nguyên nhân thì chắc do con đánh máy.

Goodluck
    1993tantai thích bài viết này
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

biết bạn nhưng mình bấm zô chữ export nó toàn hiện lên chữ Hard drive ko àh, bấm zô chữ hard drive cũng ko hiện lên gì cả, ko biết làm sao để chuyển 1 loạt qua file png nữa
  4. ducuong233

Hay bác dùng tạm phần mềm đổi đuôi hàng loạt đi, lười Paint thì làm cách này xuất lại ra png :D
  5. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

Trước h iem toàn dùng paint :((
  6. 1993tantai

mình đổi đuôi hổng thì mở ra hok được ducuong233 ơi nó hiện lên y chang zậy luôn phải làm theo kiểu bỏ zô paint roi save as qua png mới đc :(( trời ơi hông hiểu lỗi gì luôn
  7. ducuong233

MÌnh ít khi nhận đơn hàng sửa ảnh hàng loạt. Nên là thường lỗi này dính khi số lượng ít. =))
    Cảm thấy rất vui khi bạn dính ở số lượng lớn. :))
  8. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Bác vứt vào corel xong xuất lại file ảnh là oke nhé. Chúc thành công
  9. 1993tantai

ducuong233 : :-w
    trunghieudesigner : mình cũng chưa cài corel nên chưa thử nữa, để mình cài xem sao, cơ mà mình đọc trên mạng thì bỏ hình vào microsoft office có thể export hình sang đuôi khác hàng loạt cũng đc nhưng mà mình sợ theo cách đó nó bị vỡ hình hay hình không đc rõ lắm
    cơ mà để mình thử xem hjhj
  10. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

cho vào corel thì thoải mái nhé. bác xuất hình 100% là oke
  11. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

để ý tên của file ảnh hoặc đường dẫn có kí tự hoặc font mà ps nó không nhận diện được.
    1993tantaitranvan.muon thích bài viết này.
  12. 1993tantai

oke đã xử lý :))
    sau 1 hồi mài mò theo cách của mấy bác mà còn lâu quá em ngồi vọc mòn đít cuối cùng thì export bằng cái Microsoft office manager 2007 xuất 1 phát ra cả bãi :))
    tranvan.muon thích bài viết này
  13. ducuong233

:| Lậy trời lậy phật cho cái Microsoft office manager 2007 của hắn hỏng nốt -_-
  14. 1993tantai

@ducuong2 :-w hừ hừ
    tranvan.muon thích bài viết này
  15. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

bạn mở thử file khác coi vó bị không, hoặc bị dụng chạm 1 số phần mềm nào đó, lúc trước cũng bị tình trạng này gở ra rồi cài lại cũng bị

Ủng hộ diễn đàn