Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Love] Mọi người cho ý kiến với

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi jacktitanick, 26/5/13.

Lượt xem: 3,482

1. jacktitanick Thành viên cấp 2

Chuyện là thế này, mình và cô ấy quen nhau qua mạng, cũng hơn nửa năm rồi, quen hơn nửa năm mà chỉ nói chuyện qua màn hình và điện thoại thôi, cô ấy thua mình 1 tuổi nhưng đã đi dạy rồi, mà mình thì đang học. đêm giao thừa vừa rồi cô ấy gọi điện cho mình trò chuyện gần 2 tiếng đồng hồ, đó là món quà lì xì đầu năm mà mình thích nhất :)
    mình thì thích cô ấy lâu rồi, mà không dám nói ra, sợ nói ra lại mất đi 1 người bạn thì khổ =(( vì trước đây mình cũng đã bị mất đi 1 người bạn như vậy rồi, nên giờ rút kinh nghiệm :) Gần đây mình có làm 1 video tặng cô ấy, cô ấy nói thích video đó và hỏi mình mong đợi gì ở video đó :( hỏi thế mới đau chứ. Mình có nói là muốn được như trong video đó, cô ấy chốt 1 câu: "haha, như video đó thì khó lắm, đang còn xa xôi lắm" nhưng cô ấy nói sẽ thực hiện 1 ước muốn của mình trong video đó, đó là sắp tới 30/7 này cô ấy sẽ đi dạo biển với mình :D:D ( không biết cô ấy có thích mình không nhỉ?) nghe câu này mà mừng hơn trúng thưởng mì tôm :D Giờ mình đang lập kế hoạch để đến hôm đó đưa cô ấy đi chơi biển 1 buổi thật đáng nhớ. Chắc là đi tầm 4h chiều đến 9h tối thôi, vì cô ấy không được về khuya mà. không biết đi lần đầu thế này mà nắm tay cô ấy đi dạo thì liệu có gọi là manh động quá không nhỉ? sợ cô ấy giận lại bỏ về cũng nên. mọi người cho mình biết làm thế nào để có 1 buổi đi chơi với cô ấy thật vui vẻ và được nắm tay cô ấy nhỉ? :). đang đau đầu về cái này lắm đây. tks mọi người nhé!
    video đây

...
    ILovePhotoshop, pitlamgihtcboy1 thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nắm tay thì lúc nào cũng nắm được cả , ko cần phải chờ thời cơ đâu , kinh nghiệm của mình đấy nhóe :">:">
    Lưu ý : Nếu nắm mà cô nàng giật ra thì cũng lì lợm chộp tiếp lần nữa , cứ như thế như thế , nếu 3 lần mà vẫn bị cô ấy giật ra thì thôi ... miễn :">
    pitlamgi, Đầu gấu Vietdesignermgr thích bài viết này.
  3. jacktitanick

jacktitanick Thành viên cấp 2

Thiên Ma Lần đầu gặp đi chơi mà tự nhiên nắm tay thì có manh động quá không, tại mình cũng nhát nữa :) có kế nào không nhỉ :D
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Lần đầu thì chưa vội bạn à , lần sau đi ha :"> quan trọng là phải để cho cô ấy có cảm giác thật thoải mái , ko gò bó :">
  5. jacktitanick

muốn lần đầu thật ấn tượng khó phai mà :-?
  6. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

Có thể chuẩn bị một món quà nhỏ nhỏ được sắp đặt sẵn ở đâu đó ở bãi biển để tạo bất ngờ thử xem bác, biết đâu ghi được nhiều điểm trong mắt cô ấy, chúc bác thành công nhé ;)
    jacktitanick thích bài viết này
  7. jacktitanick

htcboy1 ý kiến hay đấy nhỉ :) món quà gì được nhỉ? thế thì phải chạy ra biển cất trước à, lỡ ai lấy mất thì cũng mệt nhỉ #:-s
    Tâm Hà thích bài viết này
  8. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

lần đầu gặp ít ra cũng tỏ ra là người chững chạc! đừng quá run và hãy nhìn vào mắt họ khi giao tiếp! cứ nhìn họ thôi! chưa phải nắm tay vội! nếu kết quả sau buổi thứ nhất tốt! và mối quan hệ vẫn diễn ra tốt đẹp thì sẽ có gặp lần thứ 2! lần thứ 3 -> từ từ rồi hãy cầm tay!
    1 bó hoa cho ngày đầu gặp cũng + thêm điểm cho bác :-bd
    chuẩn bị những câu chuyện cười nhưg đừng quá sến hay 18+
    hãy nói về những thứ đang diễn ra
    tránh hỏi quá nhiều về gia đình 2 bên hay hỏi đến những vấn đề nhạy cảm :))))
    thêm nữa là tạo nhiều chủ đề để bàn luận tránh trường im lìm quá lâu!
    ;)) chúc bác có 1 buổi gặp mặt thành công.
    mà trước lúc đi gặp mặt nhớ vệ sinh cá nhân và đầu tư giao diện thật đẹp nhé!
    jacktitanickmgr thích bài viết này.
  9. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

1 bông hoa hay đơn giản là 1 con ốc biển có trang trí gì trên đó thôi, chọn cái gì mà chôn dưới cát được thì càng tốt ;))
  10. jacktitanick

Vũ Đức Minh bác này có vẻ kinh nghiệm phết nhỉ :D like cho bác
  11. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

*Các bước chuẩn bị trước khi gặp mặt mỗi buổi:
    -Tắm rửa kỳ cọ sạch sẽ.
    -Quần áo phải mới giặt, không mặc đến lần thứ 2 mà không giặt.
    -Trong túi luôn phải thủ ít $.
    -Ăn mặc tự nhiên cho dễ nói chuyện, nhưng không quá nghiêm túc hay lòe loẹt.
    -Nhớ phải đánh răng.:D
    *Mục tiêu đặt ra:
    -Hôm đầu tiên: chỉ cần nói chuyện để tạo ấn tượng.
    -Hôm thứ 2: Nắm tay.
    -Hôm thứ 3: Nắm chỗ khác.
    ... tạm thế đã
    -Hôm thứ 6: đưa đi chơi.
    -Hôm thứ 7: muốn đưa đi đâu thì đưa.
    *Có mục tiêu và cố gắng phấn đấu thì chắc chắn là có quả
    *Cách thức thực hiện: Tham khảo các men trên (vì bản thân mình cũng chưa có kinh nghiệm gì, chỉ chém thế thôi) :">
    Mr.Dongpkjacktitanick thích bài viết này.
  12. jacktitanick

@AmateurTZ cũng hay đó. nghe có vẻ kinh nghiệm hoá ra là chém à :D
  13. Jungjiminh

Jungjiminh Mới đăng kí

Ôi zời...đồng ý đi dạo biển là " cái bụng cũng ưng rồi" :))
  14. jacktitanick

@Jungjiminh có khi nào thương hại không nhỉ?:-/
  15. hgk

hgk Thành viên cấp 1

bác cứ chuẩn bị kĩ càng rồi đi chơi 1 buổi rồi xem thế nào. em cũng phán kiểu này có vẻ thích bác rồi :v
  16. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

Tính troll bác mà coi clip cảm xúc quá nên thôi. ^^.
    Chỉ cần lên đồ lịch sự 1 chút, chuẩn bị 1 món quà nho nhỏ chẳng hạn.
    Nên nghĩ ra nhiều chuyện để nói, đừng xa vào sến nhé. :D
    Và quan trọng là tấm lòng mình thôi.
    Từ giờ tới 30/7 còn dài, bác cứ từ từ mà đầu tư, và nhớ xem dự báo thời tiết nhé, ngày đó hay có mưa lắm. :D
  17. jacktitanick

@registry1205 ngày đó mà có mưa thì a đấm phát chết luôn :D
  18. eridani

eridani Thành viên cấp 2

đừng manh động bác ơi :))
    gato 23 đây mà cũng chưa nắm tay con gái
  19. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

30/7 còn lâu bác ah cứ vui chơi đi đến đó rồi tính :))
  20. Midou Nguyễn

Midou Nguyễn Mới đăng kí

cái hẹn có vẻ lâu bác nhỉ. Em nghĩ là hẵng từ từ, dù sao con gái cũng thích lãng mạn mà, cần là buổi đi chơi đó có những kỉ niệm đáng nhớ, ấn tượng vs cô ấy là dc :)

Ủng hộ diễn đàn