Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Magic wand tool chuyển thành move tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Anani, 5/6/14.

Lượt xem: 2,400

1. Anani Mới đăng kí

Lỗi này mình cũng chỉ vừa gặp phải, mà đoán chắc cũng không phải là lỗi mà là lỡ tay ấn vào cái gì đó.

Hiện tại thì không rõ lí do tại sao khi mình sử dụng Magic Wand Tool vào một vùng mà mình đang select thì tool sẽ tự động chuyển sang move tool (Không phải là chuyển công cụ trên bar mà là từ biểu tượng magic wand đổi sang biểu tượng move khi mà hover vào vùng được select). Nếu không có vùng select nào thì dùng bình thường

Mình đã thử reset tool, thử chuyển giữa standard mode/quick mask mode nhưng đều không được. Có ai biết cách nào để sửa cái này không?

Cảm ơn mọi người trước nhé, đang cần gấp lắm mong mọi người giúp cho.

...
  2. Anani

Anani Mới đăng kí

Sorry mình miêu tả sai, mình nhìn lúc đầu tưởng là move tool, giờ mới check kĩ lại thì không phải mà là nó chuyển từ biểu tượng wand tool sang biểu tượng của Marquee tool. Nói chung là vẫn khá bí >_<

Ủng hộ diễn đàn