Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Làm dùm cover FB Thiên đường vắng em

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi overrage, 17/5/13.

Lượt xem: 4,416

1. overrage Thành viên cấp 2

Tình hình là có một bạn bên topic nhờ vả muốn được giúp đỡ

Với yêu cầu hơi phức tạp của bạn valoteni như trên mình đã giúp bạn đó làm một bức, vì làm hơi tốn thời gian và khi thực hiện xong thấy cũng tạm được nên đưa lên cho mọi người xem góp ý. Vì đây cũng chỉ là lần thứ 3, thứ 4 làm thể loại lạ kỳ này, các lần trước không biết phải gọi là manip không nữa :D, đó cũng toàn là vừa giúp và vừa thử nghiệm kỹ năng PTS đã học được trên diễn đàn.

#1. Giúp tạo hiệu ứng đánh nhau (cái hình này làm xong chưa kịp đăng đã thấy chủ đề bị xóa mất :( )

#2. Giúp tạo hiệu ứng kinh dị :-ss

#3a. Giúp làm cover FB để tưởng nhớ người đã mất. :|
    Vài điều về cái cover này, trước hết phải nói yêu cầu của valoteni có điểm không hợp lý là ở giữa đồng kiếm đâu ra cái gối để mà gục mặt vào đó nên mình bỏ qua chi tiết này. Mô tả về thiên đường theo hình dung của mình thiên đường là nơi đẹp, lạ , nơi có thiên sứ có bầu trời khác biệt và ngoài ra do ảnh hưởng truyện Songoku nên mình cũng hình dung thiên đường là một quả cầu nhỏ hơn nhiều so với trái đất. Lúc làm cái cover này tự nhiên nhớ bài Cơn mưa tình yêu, trong đó có đoạn ".. cỏ mêm đã héo khô..", nên vận dụng ngay .. điều này cũng rất hợp lý vì khi buồn thì cảnh vật xung quanh cho dù đẹp biết mấy cũng trở nên xám xịt và u tối.
    #3b.

Stock:

Các bạn cho hỏi 3a và 3b cái nào đẹp hơn? mấy cái trên có cái nào là manip không? :-?

...
  2. phankhackim1

phankhackim1 Thành viên cấp 1

Hình như ý của valoteni là Ôm đầu gối chứ ko phải ôm gối thớt à :D
    overrage thích bài viết này
  3. Voodka Vina

Voodka Vina Thành viên cấp 2

Mình kết mỗi cái số 1 mà nó lại ko liên quan lắm đến cái mà thớt muốn hỏi, còn 2 bức cuối làm giúp theo topic bên nhờ vả mình thấy ghép đoạn cô gái vào ko hợp lắm
  4. Lord Of The Gays

Lord Of The Gays Thành viên cấp 1

Chủ thớt cho mình xin cái brush pic 1 được k
  5. overrage

overrage Thành viên cấp 2

6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#1 ý tưởng rất giống phim =))
  7. yun

yun Thành viên cấp 2