Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] Lâu lâu làm lại Manip mọi người cho mình xin ý kiến nhé :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi mr.bran09, 26/6/13.

Lượt xem: 2,719

1. mr.bran09 Thành viên cấp 1

Chào các bạn , hôm nay rãnh rỗi nên mình làm 1 Manip chơi , vì trình độ còn gà , nên mọi người xem rồi cho mình ý kiến nhé :) , mình rất gà khoảng ánh sáng ;((

- Tác Phẩm : Dark Side
    - Thời gian : 2 Tiếng ( Trình gà )
    - Layer : 10
    - Stock : 4

Và Đây Là Tác Phẩm Của Mình :

Cám ơn các bạn :D - Huỳnh Phong

...
    Slumberous thích bài viết này
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nếu không nhìn stock thì sẽ không thấy cánh tay và cái đầu lâu ;)
    Văn Tuấn Phạmmr.bran09 thích bài viết này.
  3. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Cái thể loại này mà Thiên Ma phán thì chỉ có chuẩn ,bạn đã có công tìm stock thì cũng nên cho người nhìn thấy stock dù lớn hay bé ;;) ,BG mình còn thấy ánh sánh nhẹ dưới đất tại sao bác ko giữ lại có lẽ hay hơn đấy.cần coi lại ánh sánh bác nhé.thân.>:D<
    mr.bran09 thích bài viết này
  4. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Mình thấy nếu bạn cho ánh sáng phần đầu và cánh tay 1 chút sẽ thêm phần cuốn hút hơn. Ghép thêm 1 còn vật bóng đêm gì đó kinh dị như sói, dơi quỷ, ... chẳng hạn vào nữa sẽ hoành tráng hơn
  5. mr.bran09

mr.bran09 Thành viên cấp 1

Thiên Ma duyphoto : thanks các bác , mình còn yếu ánh sáng lắm >"< , chả biết phải làm sao cho đúng sáng , chắc phải làm nhiều mới có kinh nghiệm
    TuanVuKT : Thanks bác , mình cũng định ghép vào thêm , nhưng nghĩ sợ rối bố cục nên thôi :D
  6. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Cơ bản là đẹp. Vì màu đã gần như hoàn thiện, lại gần như đen trắng. Chỉ xử lý mod thôi.
    1. Chố cánh tay cô gái chứng tỏ có 1 nguồn sáng hướng đó, nhưng cây lại ko phản chiếu nguồn sáng này.
    2. Trán mod hơi ghê.
    3. Mod chưa đủ nổi bật khỏi bg :)
  7. mr.bran09

8. andromeda_2u

andromeda_2u Thành viên cấp 1

mr.bran09 cho mình xin link ảnh gốc của tấm có hình cánh tay giơ lên đc ko? Đúng kiểu hình mình đang cần. Thanks trước nha :)
  9. mr.bran09

Mình chưa đủ 20 bài viết nên ko gửi đc , bạn vào google search gõ từ khóa này nhé : nature-black-white-zombie-hand-wallpaper - andromeda_2u
    andromeda_2u thích bài viết này
  10. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Nguồn sáng ngay mặt và tay cô gái phải có cái gì đó phát ra chứ bạn, mặt trăng đằng sau mà sao mặt nàng sáng trưng à. Cánh tay và cái đầu lâu mà hiện rõ hơn thì rất tuyệt.
  11. andromeda_2u

andromeda_2u Thành viên cấp 1

12. mr.bran09

Mình cũng muốn đúng sáng nhưng cứ giảm xuống là mặt mod tối thui , nên phải để như vậy , cánh tay với đầu lâu đúng là mình làm ko rõ @@ Kanzz.Elf
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  13. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

mr.bran09: bạn dùng Burn Tool chọn High Light vào mặt mod thử xem, có thể giảm được độ chói vô lý của ẻm đó :D
    Nhớ nâng độ sáng của cánh tay kia với cái đầu lâu luôn là ok.

Ủng hộ diễn đàn