Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] The Oracle

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi NgọcNguyễn, 10/8/14.

Lượt xem: 2,330

1. NgọcNguyễn Mới đăng kí

Thỉnh thoảng làm xong tác phẩm mang lên cho anh em ném gạch cho vui.
    Mong nhận được nhiều góp ý của mọi người để mình mau tiến bộ, mình xin cảm ơn.

Stock

...
    Trần Mai, Phạm Hữu Dư, ZinP8 người khác thích bài viết này.
  2. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

Quá đẹp luôn
  3. _Miu Nguyễn_

_Miu Nguyễn_ Thành viên cấp 2

Đẹp bác ạ
    Góp ý thêm 1 tý là bác nên bỏ brush tạo xước ở phía sau mod để tạo chiều sâu cho bố cục
    NgọcNguyễn thích bài viết này
  4. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nhìn ổn mà mình thấy màu sắc mạnh hơn nữa thì tuyệt :)
    Nguyễn Hoàng PhúcNgọcNguyễn thích bài viết này.
  5. NgọcNguyễn

NgọcNguyễn Mới đăng kí

Cảm ơn comment của các bạn :3
  6. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Góp ý thôi. Chứ mình cũng gà ko làm được như bạn. Nói chung kỹ năng bạn rất ok
    Trần MaiNgọcNguyễn thích bài viết này.
  7. NgọcNguyễn

NgọcNguyễn Mới đăng kí

Daicahuy : về điểm ngồi của model thì ý tưởng là ở trong một vòng mây bao quanh thành phố, nhưng diễn đạt có vẻ không thành công :D.

Về hình người có cánh đằng sau thì mình đã căn độ blur như tòa nhà bên cạnh , và hình chiếc lông ở sát màn hình nên mình cho blur nhiều. Bạn có thể nói rõ hơn một chút là không hợp lý như thế nào không ? Mình cảm ơn :D
  8. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

1. Về độ sâu trường ảnh: Vị trí model nếu xét theo gốc chụp thì rất gần với ống kính (hoặc mắt người nhìn)
    => Kích thước long chim như vậy là quá lớn và độ blur kèm theo là không ổn

2. Vị trí số 2 hình như là con chim thì phải hoặc gì đó. Nhìn thì chắc là 1 vật thể bay phía sau model. Nhưng nhìn nó không có chiều sâu phía sau mà khá gần. Nên kích thước và blur ko ổn

3. Tương tự như số 2 tho

Còn vài thứ khác nửa
    NgọcNguyễn thích bài viết này
  9. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Sr bạn nhé. Mình cmt như vậy dễ gây đổ máu... Chúc bạn vui vẻ
  10. NgọcNguyễn

NgọcNguyễn Mới đăng kí

Hả :v
    Bạn nhận xét thì mình cảm ơn nhiều nữa là, đổ máu gì trời :v
  11. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Kỹ năng bác vậy là rất ok rồi
    Mình thì ko thik chơi model nước ngoài. phần lớn là tự chụp
  12. buonoichaomi

buonoichaomi Banned

bay len nao la bay len nao ...........................................................................................
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn