Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mẫu bị ÁM MÀU kinh khủng.Nhờ các bác giải thích.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gyn Dz, 5/9/12.

Lượt xem: 9,898

1. Gyn Dz Mới đăng kí

Em mới làm quen cs6 dc vài ngày và đang tập blend màu. E có làm ra được tông màu cam rất vừa ý nhưng nó lại bị ám màu vào mẫu quá nhiều :-&. Có cách nào để blend màu background còn màu của mẫu thì không bị ảnh hưởng không ạ.
    ẢNh bị như này [​IMG]
    Các bước e làm thì như này: http://kenh14.vn/2-tek/tut-anh-voi-tong-mau-cam-tuyet-cu-meo-bang-photoshop-20110606095244701.chn
    Làm sao để blend màu background mà mẫu thì vẫn trắng và hồng hào nhu thế này ạ [​IMG]
    P/s: E mới làm quen nên còn rất nhiều cái chưa hiểu và bỡ ngỡ.Không hiểu bản chất mà chỉ biết làm theo một cách thụ động nên rất mong được mọi người chỉ dẫn ạ.
    - Mình update file PSD lên mnguoi thử chỉnh giúp mình với nhé. VÌ thực sự mình rất thích màu này. http://www.mediafire.com/?78zm6cr65ak6k4m

...
  2. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Mương 14 ak =.="

Theo mình thì bước selective color bạn chưa xóa phần da mẫu ở layer mask ý :D
    Với lại hình gốc của bạn da nó có trắng hồng như thế không ;))
    keo cuc ki dang, Nguyễn KimGyn Dz thích bài viết này.
  3. Po Mập

Po Mập Thành viên cấp 1

Bạn sử dụng công cụ Pen cắt phần background ra,rồi blend là đc.
    Gyn Dz thích bài viết này
  4. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

trong các layer blend của bạn có gắn sẵn layer mask. Dùng brush cọ mềm tô đen mod lại là đc.. :D
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Kỹ thuật này không phải dễ đâu bạn ^^
    lauvayneGyn Dz thích bài viết này.
  6. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Blend xong thì gộp các layer lại (chừa Background ra)

rồi add layer mask và tẩy vùng muốn giữ nguyên màu, opacity của Brush tầm 55 ~75% là vừa!
  7. TylerKid

TylerKid Về hưu

8. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

9. TylerKid

TylerKid Về hưu

1 công đôi việc, vừa giúp đỡ ng ta, vừa quảng bá tut mình =))
    Gyn DzPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  10. Gyn Dz

Gyn Dz Mới đăng kí

Đây là layer các bước mình làm. Nếu gộp layer lại và tạo mặt nạ rồi dùng brush mềm đen tô vào mẫu thì nó chẳng có gì thay đổi ạ :((
  11. Gyn Dz

Gyn Dz Mới đăng kí

12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Nhìn hình thì thấy có Tô vẽ Layer Mask gì đâu :O
  13. Gyn Dz

Gyn Dz Mới đăng kí

Đây bạn.Mình chọn brush mềm,màu đen,opacti 100% mà tô đau cả tay vào 2 layer mask cũng chẳng thấy nó thay đổi gì. Ai giải thích giúp mình tại sao lại bị như thế ko??
  14. Gyn Dz

Gyn Dz Mới đăng kí

15. TylerKid

TylerKid Về hưu

bạn đang để foreground là màu trắng mà =.=! chọn màu đen khi nào thế
    có hình nào bị die đâu :|
  16. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

bạn up file gốc mọi người thử coi
  17. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

cứ để layer mask cho đơn giản bác ah =)) còn chỉnh thêm opitycal cho ảo ảo thì tùy bác
  18. anbi1805

èo tại bác tô màu trắng thì phải , quất đen luôn bác ơi :))
  19. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

ặc, bạn phải tắt con mắt của BackGround đi, sau đó Ctrl + Shift + E để gộp tất cả các layer!

sau đó mở con mắt của Background và dùng Brush đen tô vào mask, cái bạn tô kia là brush xám -.-!

nên nhớ màu đen là xóa, màu trắng là phục hồi
  20. anbi1805

ko thì bác gộp cái mask vào trong layer chỉnh sửa luôn , nó đi theo nhau cho khỏi lằng nhằng , mà nhớ là dùng cọ màu đen để tô

Ủng hộ diễn đàn