Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Midnight Order

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi popobungbu, 25/8/13.

Lượt xem: 3,047

1. popobungbu Mới đăng kí

Mình học design cũng lâu, chụp ảnh cũng tàm tạm, phim ảnh cũng mới bắt đầu. Biết diễn đàn không biết lâu hay mau, post bài post đầu tiên cho sở thích vậy.
    Mấy món uống này mình tự làm, tự chụp. Nhà có gì thì mang ra làm đạo cụ, chẳng để studio hay setup ánh sáng gì đặc biệt. Mình thích cảm giác của mình khi xem từng tấm hình hơn là suy nghĩ nó là gì là gì.
    Menu nước lúc nửa đêm. Uống cho mát ruột mát gan :) Vậy há
    1/ Lemon Sunset - Cái này không có rượu, thuần túy mát rượi như ngày hè. :")

2/ Cà phê Xúc-cù-là hầu như ngày nào cũng uống, và ngày nào cũng dùng cái ly khác nhau. :)

3/Soda Chanh đơn giản nhưng mát lòng mát dạ. :">

4/ Trà Xanh Chanh, tự pha tự uống :)

5/ Dark RED Cherry - Cái này có rượu, rượu mạnh :|[​IMG]

...
    Serverror, mgr, J.Lin9 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Đẹp quá ;)) Nhìn muốn uống thử :">
    popobungbu thích bài viết này
  3. Lê Thanh BÌnh

Lê Thanh BÌnh Thành viên cấp 1

Không liên quan nhưng có hướng dẫn làm cái Lemon Sunset không bạn ơi :D
  4. Heokhin119

Heokhin119 Mới đăng kí

Chủ thớt ơi! :D cho e thỉnh giáo cái công thức làm ly Lemon Sunset đc k ạ? Nhìn nó ngon qá =P~
  5. nguyenthanvu

nguyenthanvu Mới đăng kí

cho mình hỏi chủ thớt là có link của cái font ở pic Dark RED Cherry ko?, nếu có cho mình xin dc ko@.@
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình là mình duyệt đống text trên hình :">
    goalpopobungbu thích bài viết này.
  7. choco.pie

choco.pie Thành viên cấp 1

3:51 AM đấy, phải nói là thèm khát
    nhất là cái xúc cà la
    Ác!
  8. popobungbu

popobungbu Mới đăng kí

Haha, cảm ơn mọi người ủng hộ nhé.
    Lemon Sunset dễ làm lắm lắm luôn, và nó không có cồn.
    1/ phần màu trắng là nước cốt chanh ( mình pha nước chanh đậm 1 chút và cho đường nhiều hơn mức bình thường 1 chút )
    2/ phần màu vàng phía trên là nước ép đào (hoặc táo mình ko nhớ rõ) không đường.

Rót vào theo cách rót của B52 nhé (mấy bạn google cách dùng muỗng để rót rượu nhiều tầng) , nước chanh có đường nên nó nặng hơn nằm phía dưới. Thế thôi

Ly này dùng uống rượu vang, dung tích lớn (500ml) Mình uống gì củng thích uống nhiều nên pha nhiều :)
    Còn mấy Font chữ thì mình hông nhớ dùng font gì nữa bạn ơi :( mà củng toàn trên Dafont thôi.
    Post thêm mấy tấm nữa trong album

6/Bạc hà, mình có tình yêu nhỏ bé với vị bạc hà và màu xanh ma thuật của nó

7/ Cà phê, mỗi ngày không uống cà phê chắc chết. Và mình rất rất thích và phê sữa nhưng ít sữa nhiều cà phê

8/ Món này nhìn rất ghê nhưng uống rất ngon, rượu ít 1 chút nhưng đậm đà. Lúc làm ly này tâm trạng rối bời. Y chang cái ly nước

9/Đào ép và 1 chút rượu. Ngon thiệt không đùa đâu

10/Người pháp nói uống Vang với nước đá là giết chết rượu Vang. Mình người Việt nên chả quan tâm, mà chẳng phải nước đá không, trong đó còn thêm chút siro nữa haha (lâu lâu thôi chứ bt mình chẳng bao giờ lấy Vang pha nước uống)

Còn 1 đống mà lười lười post quá
    RunningmanHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  9. Runningman

Runningman Thành viên cấp 2

#3 không có màu nhìn không hấp dẫn :v
  10. popobungbu

popobungbu Mới đăng kí

Cảm ơn bạn nhận xét nhé :)
    Mình chụp cho vui thôi chẳng có setup gì cả
    Runningman thích bài viết này
  11. popobungbu

popobungbu Mới đăng kí

Up Tiếp
    11/
    12/[​IMG]

13/

14/[​IMG]

15/
    RunningmanHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  12. mgr

mgr Cựu quản trị

Ủng hộ diễn đàn