Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập chụp với lens 50mm 1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi PhuongNC, 24/6/13.

Lượt xem: 4,729

1. PhuongNC Mới đăng kí

Mới cầm máy được đúng 9 ngày thôi các Bác ạ, các bác cho em xin cái nhận xét, ném gạch em nhẹ nhẹ thôi nhá.

...
    Long KhánhHangthuy thích bài viết này.
  2. Xuân Quỳnh

Xuân Quỳnh Thành viên cấp 1

màu có vẻ hơi nhạt
  3. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Màu hoa có vẻ không nổi bật. Bạn thử blend lại xem . Cho mình thử PTS 1 hình của bạn nhé
  4. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

Bạn xem lại bố cục nữa, mới cầm máy nên chắc chưa có nhiều kinh nghiệm :D
  5. PhuongNC

PhuongNC Mới đăng kí

nhocti: Bạn có phải là thần gió.. Mình thấy bài nào bạn comment đều chê bai người ta vậy.. có bài bạn còn bảo bạn không chuyên về chụp hình mà nhận xét về bố cục nhỉ =))
    cxzany: ok. bạn dùng thoải mái.. mới cầm máy nên nó thế :D
  6. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

PhuongNC: Mình chả chém gió hay gì hết, bạn có phân biệt được giữa góp ý và chê không? Mình tham gia diễn đàn để thảo luận chứ ko phải để gây hiềm khích, ném đá hội nghị. Thế thôi!
  7. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Mình dùng curves chỉnh lại 1 chút rồi thêm gradient ở phía dưới . hình như bạn chưa focus lúc chụp hình nên hoa không được rõ bằng cái lá bên cạnh
    Bạn xem cái này như thế nào PhuongNC
  8. PhuongNC

PhuongNC Mới đăng kí

nhocti: Bạn cho mình xem ảnh chụp của bạn đi, chẳng thấy bạn đăng bài nào hết vậy??:-/
    cxzany: mình thấy chói quá đó.. để up cái ảnh gốc lên cho vậy
  9. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Bạn dùng máy nikon hả. Mà hình như bạn để auto focus phải ko. Sao nhìn kĩ cái lá nó rõ hơn so với hoa
  10. PhuongNC

PhuongNC Mới đăng kí

cxzany: dùng canon :)) chắc do lấy nét .. không nhớ rõ cái bức này lắm:O ..
  11. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

PhuongNC: Mình cũng chỉ mới mua 550D được 2 tuần thôi, ở cty cả ngày nên ko có thời gian để đi chụp, chỉ có 2 tấm bấm lúc lấy máy về

12. PhuongNC

PhuongNC Mới đăng kí

nhocti: bố cục của bạn cũng đâu có gì đặc sắc đâu. =)) mình tưởng bạn phải ở sờ tu đi ô nào cơ
  13. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

Mình có tự nhận là mình chụp giỏi đâu nhỉ? Chẳng nhẽ cứ phải giỏi bố cục thì mới được quyền nhận xét ng khác hả ta? Bạn này hay nhỉ?
    Thôi chả nhận xét lung tung nữa, thanh niên 2013 đụng tới là cứ choi choi hết cả lên, mệt vãi! Đi ra cho khỏe
    cxzany thích bài viết này
  14. PhuongNC

PhuongNC Mới đăng kí

15. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

nhocti chia sẽ kinh nghiệm lấy bố cục đi bác. Mình thấy 2 hình trên chụp tốt hơn mình nhieeif PhuongNC haha mấy cái hình này giống y lúc mình mới cầm máy 1 tuần
  16. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

cxzany: Mình cũng chả có kinh nghiệm gì hết bạn ơi, mình mới mua máy thôi à...Chỉ lên mấy diễn đàn tinhte, vnphoto đọc bài của ngta, xem ảnh để tập chụp theo.
    2 tấm của mình thì tấm đầu bị cái cột điện, mình có thể đi sang bên phải 1 chút để tránh nó ra, nhưng chụp lén nên sợ ngta thấy mình đang chụp họ mà chưa xin phép.
    Tấm thứ 2 do mình ham chụp cái mặt nước mà bỏ quên bầu trời + thêm cái nhà cao tầng phía kia, làm cho bức ảnh bị chia làm 2. Nói chung cũng chẳng có gì đặc biệt :)
  17. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Mình thấy bạn nhocti nhận xét đúng mà,có thể ng ta chưa chắc đã chụp ra ảnh đẹp như bạn nhưng ng ta nhận xét thì nên nghe,nếu ko mọi ng đọc bài như thế này lần sau bạn up ảnh nếu đẹp thì may ra có ng khen còn nếu có sai sót ko ai chê cho bạn mà sửa nữa đâu,bạn để khẩu lớn quá thì phải,chụp bông sen mà chỉ nét đc có tí ti còn lại mờ nhạt quá

Ủng hộ diễn đàn