Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie hỏi về thông báo khi chạy action và cách khắc phục

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mathuatden, 17/5/15.

Lượt xem: 1,746

1. mathuatden Mới đăng kí

em rất gà nên mong anh em chỉ em kỹ chút, mấy cái action đẹp quá mà ko vượt qua cái thông báo này đc. Thanks

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình dịch cho bạn đây :
    Khi chạy cái sử lý mịn da xong, thì Actions để lại 1 cái Mask màu Đen, nằm kế bên cái hình đó đó. vì nó hok biết chổ nào là làn da, nên nó để Mask màu đen, là chưa thấy gì xảy ra cả, nó kếu bạn dùng cọ Brush màu trắng, tô lên vùng da, trong lúc đang chỉ chọn cái Mask đen này đây, bạn tô đến đâu, thì sẽ mịn đến đó.

Nó nói thêm là bạn phải xòe cái Group đang có Mask màu đen này ra, rùi dò xem trong đó, có Layer nào, bạn đẩy Opacity cái Layer đó đó, cho nó giảm hoặc cho nó tăng lên, vừa đẩy vừa xem nhìn cái hình, hiều ứng mịn sẽ mịn nhiều hoặc mịn ít, là tùy theo bạn đẩy.

Xài ngon thì nhớ cho link down Action này ra đây đi !
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/5/15
    Hồng Sơnanh trần đức thích bài viết này.
  3. Tuanhunter

Tuanhunter Mới đăng kí

Mình thấy có rất nhiều bài viết về hướng dẫn sử lý mịn da, rất dễ làm và rất hiệu quả, đâu cần phải sài action.

Ủng hộ diễn đàn