Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie lần đầu thiết kế logo! xin gạch đá!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi LongNguyễn95, 13/9/14.

Lượt xem: 2,694

1. LongNguyễn95 Mới đăng kí

Hôm trước đọc được bài của 1 bác trên diễn đàn về trang designcrowd.com nên ngứa ngáy chân tay định vào nghịch tí cho vui. Hôm nay vào thì thấy bài chính thức bị loại. Cũng không ngạc nhiên vì chưa có kinh nghiệm + khả năng chuyển từ ý tưởng sang bản vẽ còn kém. Nay xin các bác chỉ giáo cho em rút kinh nghiệm
    Tên logo: Nest Realty Co
    Lĩnh vực: bất động sản
    Ý tưởng: họ muốn khai thác từ nest. ở đây e lấy ý tưởng là tổ ong và những ngôi nhà nằm kề nhau
    Tự nhận xét bản thân: Chưa có khái niệm rõ về phối màu. chọn font. kích thước màu sắc font chữ phù hợp...
    Mong các bác chỉ ra khuyết điểm. P/s : không hiểu sao cứ bị sai màu

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/9/14
    doanhaituquangnguyen111 thích bài viết này.
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Xấu. Làm lại đi.
    LongNguyễn95 thích bài viết này
  3. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

xém tí nữa thì đẹp! Ít màu thôi bạn! Gì lòe loẹt như bông hoa thế!
    hihi. Ntn là hơn mình rồi!
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Tối kỵ của LOGO là làm quá 3 màu,... Bạn thử đặt LOGO của bạn vào các nền khác nhau (Vì sau này còn đặt trên nhiều sản phẩm khác) để kiểm chứng. LOGO bạn làm quá nhiều chi tiết lặp đi lặp lại nhưng lại thiếu điểm nhấn,... LOGO làm càng đơn giản tinh tế càng dễ nhận biết và ghi nhớ bằng thị giác. OK!
  5. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Luyện tập thêm nha bạn ... ko nên dùng tổ hợp màu nha bạn .... nhìn cứng quá - với lại font chữ thấy ko liên quan lắm ...màu chữ cũng nhạt nhòa ... biểu tượng cũng ko ổn lắm - ý kiến chủ quan - mong bạn đừng buồn
  6. Thỏ phệ

Thỏ phệ Thành viên cấp 1

Hình dáng cũng được, nhưng màu sắc và phong chữ chưa được. nhất là công ty bds cần logo thể hiện sự chuyên nghiệp, và sự tin cậy
  7. LongNguyễn95

LongNguyễn95 Mới đăng kí

truonggiang87 : đã chuẩn bị tinh thần ăn gạch đá. cũng tự biết mình ở trình độ nào nên không có gì buồn cả. bạn có thể nói rõ hơn cho mình về việc dùng tổ hợp màu và chọn font chữ phù hợp được không?
  8. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

LongNguyễn95
    gạch đá thì ăn càng nhiều thì càng tiến bộ .... mình toàn bị ăn gạch thôi - diễn đàn design nên sẽ có nhiều góp ý chân thành giúp bạn tiến bộ hơn... ngành design thì đừng dấu cái dốt ... tổ hợp màu thì đó là cách nói của mình ...bạn xem logo bạn dùng bao nhiêu màu ? sang tối - trung gian - rồi nóng lạnh trung tính ...rốt cuộc màu nào là màu chính ??? bạn làm logo vậy bạn đã thử các phương án màu logo chưa ? thấy hợp lý ko nè?
    ...hì hì còn font ? Mình thấy ko phù hợp với biểu tượng bạn đang sử dụng ....
    Theo mình thì bạn cũng có ý tưởng nhưng bạn thể hiện ko đạt - bố cục logo cũng nặng - ko có điểm nhấn ...với logo này nếu bạn làm 1 bộ nhận diện thương hiệu cũng khó thể hiện lắm nha bạn ... từ màu đến biểu tượng ...
    Minh thì làm trong ngành cũng ko gọi là nhiều - nhưng bản thân mình thì logo mình làm chiếm gần nửa thời gian của 1 bộ thương hiệu cợ bản - Theo mình thì logo đẹp sẽ có 1 bộ thương hiệu đáng nhớ ....
    đôi lời chân thành cùng bạn nghen ....Cố gắng lên bạn - càng luyện tập trau dồi kiến thức thì sẽ có những sản phẩm đáng để xem... good luck to u !!! cố lên ...hehe ...
  9. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

quá lộn xộn và cẩu thả -_-

Ủng hộ diễn đàn