Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ cao nhân vẽ hình chibi.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Hồ Anh Đức, 8/12/12.

Lượt xem: 6,075

1. Hồ Anh Đức Mới đăng kí

Chào các cao nhân :D

Tình hình là sắp tới mình tính làm thiệp đám cưới cho chị 2 mình (cho nó tiết kiệm và lạ) - cũng coi như một món quá đặc biệt tiễn chỉ lên đường :)) Dự định của mình là sẽ design thiệp có hình Chibi. Mà khổ cái là mình chỉ biết chút chút về PTS, chứ Chibi thì chưa vẽ bao giờ. Nên xin nhờ các cao nhân giúp giùm.

Ý tưởng của mình đó là cô dâu + chú rể sẽ cùng ở trên 1 chiếc xe, xe máy hay oto gì cũng được, ý nghĩa đại loại là từ nay sẽ bước chung một con đường.

Mình k rành lắm phần mềm vẽ Chibi (có giống vẽ vector) k nữa, mà vì hình để in ấn, các cao nhân giúp mình để em nó ở độ phân giải cao xí nhé.

-Đây là hình 2 anh/chị mình:

- Đây là hình mình kiếm được trên mạng, dành cho các bác tham khảo để hiểu ý tưởng của mình hơn.

P/S: Đầu tháng 1 là phải phát thiệp ùi, mong chờ hồi âm của các cao nhân :D Cảm ơn các cao nhân trước nha, và cũng cho mình xin lỗi vì đã làm mất thời gian của các bạn. Cảm ơn các bạn rất nhiều :D

...
  2. Two

Two Thành viên cấp 3

vẽ chibi không giống người thật. độ giống chỉ khoảng 50%
    vẽ theo y như ảnh đã k giống rồi, h vẽ khác đi thì chả ai nhận ra anh chị bạn đâu.

chính thế nên mình khuyên bạn nên lấy cái hình bạn tìm đc đi. Như hình 1, khá đẹp, vừa đỡ tốn công!
    Chúc 2 anh chị của bạn hạnh phúc! :)
    icesun, Hồ Anh ĐứcNguyễn Trường thích bài viết này.
  3. gaumap.foto

gaumap.foto Thành viên cấp 2

1 hình chibi chi phí khoảng 100k là cao tùy vào độ khó, mình thấy dịch vụ vẽ chibi cũng nhiều. thay vì nhờ thì bạn làm dịch vụ luôn cho nhanh.
    Hồ Anh Đức thích bài viết này
  4. Hồ Anh Đức

Hồ Anh Đức Mới đăng kí

Hình đẹp, nhưng mà độ phân giải thấp bạn à, mình k tìm đc hình chất lượng cao hơn :(

Vậy hả bạn, bạn có thể giới thiệu mình vài địa chỉ đc k bạn
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

FB Liên kết : https://www.facebook.com/toiyeuchibi
    Hồ Anh Đức thích bài viết này
  6. Hồ Anh Đức

Hồ Anh Đức Mới đăng kí

có bạn nào có thể giúp mình k =((

Ủng hộ diễn đàn