Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả làm ảnh tặng cô láng giềng trước khi về quê ăn tết.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi PhiVux, 19/1/14.

Lượt xem: 2,933

1. PhiVux Mới đăng kí

Chào mọi người,

Em ở trọ, trong dãy trọ có cô hàng xóm rất dễ thương. Tối nay em có chụp cho cô ấy 2 tấm ảnh, nay nhờ mọi người retouch giúp.
    Làm sao cũng được, hễ phù hợp.

Biết quy định của box là phải đăng ảnh trực tiếp lên đây, nhưng em đã xóa background trên PS và lưu thành file .PSD cho mọi người tiện làm, nên không đăng lên đây được ạ. Mong mod thông cảm trường hợp này.
    Tải 2 file PSD về tại đây: File 1 file 2 (Link trực tiếp, host VN cực nhanh)

Vì sẽ in ra treo trong phòng cô ấy nên em đã chọn sẵn tỉ lệ width = 20, height = 15, mong mọi người giữ nguyên giúp ạ.

Cảm ơn!
    Mong được giúp đỡ!

Hình ảnh không mang tính chất minh họa.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/14
    DDreamer thích bài viết này
  2. ank_ck

ank_ck Thành viên cấp 2

thớt treo đầu dê bán thịt chó à?
    PhiVux thích bài viết này
  3. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

ĐẬU XANH.NÓ LỪA TÌNH
  4. Minh Hai

Minh Hai Thành viên cấp 2

20 năm nữa đẹp bằng hình minh họa :3
  5. NguyễnPhú

NguyễnPhú Banned

Anh cắt hình nham nhỡ wa, a cho e hình góc chưa cắt luôn đi
  6. PhiVux

PhiVux Mới đăng kí

NguyễnPhú : Link 2 file RAW luôn nè, cảm ơn nha: Kelbinlei.com/Co-lang-gieng_RAW.zip

Minh Hai : Cảm ơn nhiều nghen, như NguyễnPhú đúng là phần tóc mình xóa lem luốc quá, hehe.
  7. THAITRUONG.052

THAITRUONG.052 Thành viên cấp 2

em hàng xóm :))
    cố lên bác, tết có gấu thì ngon
  8. PhiVux

PhiVux Mới đăng kí

Tối mai em lên đường rồi ai giúp em với :(
  9. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

Người có tâm giúp kẻ có tình, mấy thánh không giúp người ta thì thôi đừng anh hùng bàn phím nhé O:-)
  10. PhiVux

PhiVux Mới đăng kí

Vô cùng cảm ơn Gà Con Lạc Mẹ đã giúp đỡ mình và cô bé này.

Cô bé là con của 2 anh chị công nhân, trong phòng trọ chả có bàn ghế tivi tủ lạnh gì cả, nói chung là nghèo nên 2-3 tuổi mà chưa có tấm ảnh nào cả, mình mới xách máy chụp tặng.
    Phòng chật, tối và bé nghịch, mình thì dùng máy cổ: D70s và MF 50 1.8 seri E, thành ra chụp xấu quá phải nhờ anh em sửa giùm.
  11. Minh Hai

Minh Hai Thành viên cấp 2

Thì bạn cứ nói là sửa ảnh cho bé,chứ treo đầu dê bán thịt chó chi cho mấy bác kia...hình em bé thì OK hết mà :D ko có bị troll đâu
  12. PhiVux

PhiVux Mới đăng kí

Minh Hai : Mình ghi rõ "Hình ảnh không mang tính chất minh họa." rồi mà. Làm cho vui vậy chứ từng câu từng chữ mình cân nhắc, không hề lừa (chỉ gây hiểu nhầm, hehe).

Ủng hộ diễn đàn