Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Mọi người chỉ em cách trộn màu như trong ảnh dưới với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Dungsmile94, 16/4/16.

Lượt xem: 2,035

1. Dungsmile94 Mới đăng kí

Em đang tìm tòi và tự học AI để tự design các ấn phẩm riêng cho cá nhân nhưng còn chưa thành thạo hết các tool nhất là cách phối trộn màu giữa các màu sắc.
    Hiện em muốn hỏi cách để trộn màu sao cho trông như vẽ màu mước tự nhiên ( Như các hình trái tim trong ảnh mẫu minh họa dươi đây ạ )
    Mọi người giúp em vấn đề này với ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều.

...
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Bạn up lại hình nhé, không thấy gì cả.
    AI mà muốn như màu nước với người mới làm quen thì e rằng khó lắm, bên PS dễ dàng hơn nhiều.
    Các tut có thể search trên youtube (chú ý search bằng tiếng Anh)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#2: Đúng rồi. Illustrator mà thớt muốn làm dạng như màu nước painting thì rất khó bởi nó là chương trình chủ yếu ùng để minh họa cho các sản phẩm chứ ko phải ra đời phục vụ cho mấy mảng painting cho lắm. Thớt nên sử dụng các chương trình khác như Photoshop, Paint tool sai để làm những điều đó dễ dàng hơn.

P/s: Upload hình lên #1 đi thớt. Vi phạm rồi đó nếu như ko muốn bị ban cảnh cáo 3 ngày. Mình nhắc nhở chút cho thôi chứ để quản trị ngang qua là bị ban đó.
    khanhdu1994id thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn