Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Như Thế Này Em Đi Xin Việc Được Chưa ạ? - mong sư huynh sư tỷ giúp đỡ :-s

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi a.ying1091, 23/2/13.

Lượt xem: 7,116

1. a.ying1091 Thành viên cấp 2

toàn bộ hình là em mượn trên diễn đàn ạ:P

em thấy tấm này k ổn như tấm dưới có đúng k ạ?

cám ơn mọi người ạ :">

p/s: em k xin làm ảnh cưới ạ, tại em chỉ kiếm đc stock ảnh cưới là hình tốt nên làm ảnh cưới ạ :-s

...
    Tender Zen, DX_Degeneration, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  2. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Theo mình thì chưa được bạn ah, Blend ảnh cưới như thế này thì chưa đạt.
    Nhưng bạn có thể đến các Studio để xin học việc hoặc là làm công không lương để nâng cao tay nghề. :)
    trung sơna.ying1091 thích bài viết này.
  3. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Chưa đâu bạn.
    Còn phải cố gắng nhiều lắm :D
    a.ying1091 thích bài viết này
  4. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

:"> em hông có xin việc trong tiệm ảnh cứơi ạ. mà biết nói sao g ta? là xin làm cái shop bán thời trang ấy...! e học TK nhưng k chuyên về PTS cho lắm :-s làm bên design 2D... cám ơn Huynh
    lu3kchj thích bài viết này
  5. a.ying1091

thế chắc loại từ vòng gửi xe roài :-s
  6. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Mấy cái màu của bạn blend nhìn ổn trên PC, nhưng một khi in ra bản ảnh chất lượng cao hoặc in ra ảnh ngoài sẽ thấy xấu.
    Text bạn add vào chưa ổn, chưa đẹp, chưa nổi bật.
    Có ảnh bạn tăng bright nhiều quá, nhiều ảnh thì lại quá tối, có ảnh lại ám màu.
    Có thể xin vào Studio để học nghề như bạn ở trên nói, hoặc chịu khó lên đây lấy stock về nghịch 1 thời gian :D
  7. Chuyện Mưa

Chuyện Mưa Thành viên cấp 1

Mình góp ý chút nhé. Nếu là ảnh cưới thì màu sắc phải tươi vui, hầu như là họ đều giữ lại gam màu gốc của bức ảnh, chỉ thêm thêm hiệu ứng sáng tối với tăng độ màu lên 1 chút thôi. Quan trọng là hình phải rõ. Bạn làm như vậy là hư hết ảnh của người ta rồi. Như bức #9 bạn có thấy mặt cô dâu hơi bị nhớp ko :))
    heo siu nhâna.ying1091 thích bài viết này.
  8. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Thì bạn phải đưa những sp bạn thiết kế lên mới biết chứ cái này là blend mà.
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:D xin việc thì còn xa lắm bạn , chỉ có đi học nghề ở studio thì đc :D
  10. Steven Nguyen

Steven Nguyen Mới đăng kí

Bạn đi blend cho mấy công ty địa ốc ý.
    Ghép trời xanh rồi blend sáng lên hoặc là blend cho mấy em teen chụp ảnh ý thì hợp hơn. Ảnh cưới thì nhìn ntn chưa đạt lắm
  11. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

màu chưa tốt, vẫn bị ám da mẫu, text loằng ngoằng quá khó đọc, chưa hợp lý
    mình đang chụp làm ảnh cho shop thời trang, họ ko muốn màu bị biến đổi nhiều đâu, nhất thiết phải giữ nguyên màu trang phục, chỉ xử lý qua về độ sáng và sắc nét hơn, còn background thì thoải mái nhưng cũng phải liên quan đến trang phục và mẫu.
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Mình là nhà Tuyển dụng coi trọng "Bằng Cấp" - không có thì nghỉ ở nhà học tiếp nhé ! :">:">:">
  13. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Có khi mở thread thảo luận về viêc này. cơ hội việc làm cho những người không chuyên ngành.
  14. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

may thím k fải nhà tuyển dụng, k thì mình cả đời thất nghiệp =))
  15. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

bạn có làm tốt mà k có kinh nghiệm cũng khó xin lắm, cứ chỗ nào nhận thì làm, sau 1,2 năm thì muốn xin ở đâu cũng đc
  16. a.ying1091

xin vào studio thì k r ạ! em vẫn đang học bên mỹ thuật công nghiệp! nghịch pic thêm thôi! xin việc làm thêm ạ bác :">

k tìm đc ảnh chỉ down đc ảnh cưới thôi nên blend ảnh cưới bác ạ! mình k xin bên ảnh cưới...! k có chuyên môn ấy mà :">
  17. a.ying1091

em cám ơn bác!!! cái ý của bác rất cần thiết cho em! mai em sẽ sữa chữa tốc hành luôn ạ!!! vì định xin vào bên shop thời trang! bácn ở HN hay HỒ CHÍ MINH ạ???
  18. a.ying1091

2,5 năm nữa em ra tr có bằng cấp bác Hổ tuyển em nhá :D

đồng ý

:"> hí hí bác chỉ đc cái nói đúng ạ

mình vẫn còn chưa ra tr T.T
  19. a.ying1091

vâng, tại em xin vào làm PTS bên cửa hàng thời trang ạ nên những file em làm mai mốt xin bên TK 2D em lại post hỏi huynh nhé :">
  20. a.ying1091

mình k chuyên ảnh cưới!!! k có stock nên nghịch stock ảnh cưới + với k blend màu tươi vui đc 8-|
    Thành Ken thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn