Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Quốc tế lao đông] Bộ ảnh về thế giới bánh mì

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi SoledadArs, 30/4/14.

Lượt xem: 7,941

1. SoledadArs Thành viên cấp 1

Nghỉ lễ 30/4 và 1/5 không biết làm gì, nhòm tụi mình có project nho nhỏ để thỏa mãn :v
    Quốc tế lao động mà ai cũng tất bật với công việc của mình, có gấu thì lo cho gấu, không có gấu thì đi kiếm gấu :D
    Làm văn phòng thì đi nghĩ mát để tránh nắng Sài Gòn, làm ăn nhỏ thì đóng cửa về quê, chỉ có mấy cô chú bán ngoài lề đường là vẫn như ngày thường thôi.

Hãy cùng xem những công việc được gói gọn trong 1 ổ bánh mì thì nó sẽ trông như thế nào nh. HAHA

Let's go!

Tôi thích nâng niu những ô bánh mì nóng giòn thơm phức.

Tôi thích sự bóng bảy và sang trọng, tôi muốn “đánh“ mọi thứ quanh mình trở nên bóng loáng.

Tôi thích ngẩn ngơ trước mùi mạt cưa thơm nức.

Tôi thích ăn không ngồi rồi, đếm ruồi bay vo ve.

Tôi thích mùi dầu nhớt và “chăm sóc” những chiếc xe như đứa con tinh thần.

Tôi thích sự sạch sẽ và yêu những con đường đẹp đẽ mình đi qua.

Tôi thích chăm sóc người khác và nhìn các con lớn khôn.

Tôi thích phiêu lưu và nhìn hành khách của mình sau những chuyến đi.

Tôi thích cái ngây thơ nơi trẻ nhỏ và cảm giác đứng trên bục giảng thân thương.

Tôi thích vẽ, tôi có thể vẽ 15 tiếng mỗi ngày.

Tôi thích ngửi mùi sơn và mân mê những ngón tay đẹp.

Tôi thích hít hà mùi thức ăn thơm phức và tẩn mẩn trang trí cho từng món ăn.

Chúng tôi thích khơi gợi sự tò mò trong bạn, hãy đoán đi, chúng tôi thích gì?

Xem xong đừng quên tưởng tượng ra ổ bánh mì của riêng mình nhé!

- Photo: Huỳnh Uy Lâm, Duy Phương Trịnh
    - Idea: nhóm 4 con chim :v
    - Retouch: Ty Windyboy
    - Đạo cụ: Ngân Tâm Lâm, Ty Windyboy, Pin UF.

...
    Vũ Vật Vã, Mei, WhiteSakura15 người khác thích bài viết này.
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Tôi thấy phí bánh mì, còn ý tưởng thì tuyệt vời.
    vsea, Jihathiettinh thích bài viết này.
  3. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Cho hỏi chi phí bánh mì cho bộ vụ là bao nhiêu vậy =))
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  4. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

SoledadArs: Rất tôn trọng sự sáng tạo và những ý tưởng táo bạo. Nhưng "ý tưởng" ở đây quá sức khiên cưỡng... Bánh mình không liên quan gì đến đánh giày, chẳng dính dáng gì đến vẽ vời và chắc chắn là chẳng ăn nhậu gì với chuyện "chăm sóc người khác"...
    Mình chỉ thấy phí phạm mấy ổ bánh mì.
    Sorry, không mình thể còm khéo léo hơn.
  5. SoledadArs

SoledadArs Thành viên cấp 1

Bánh mì khi làm xong thì tụi mình k sử dụng đc nữa nên bỏ những phần dư cho mấy con pet trong nhà sử dụng. Bọn mình đã cố gắng tiết kiệm hết sức, và có ổ bánh mì đax được dùng đi dùng lại 4-5 lần.

Còn bánh mì có liên quan đến giày dép, áo quần không thì có lẽ là có, vì ai cũng sử dụng bánh mì, và trong cái tất bật của cuộc sống thì bánh mì sẽ còn đongf hành với chúng ta nhiều nữa.
    mgrthitkho thích bài viết này.
  6. SoledadArs

SoledadArs Thành viên cấp 1

Đây đơn thuần chỉ là cách nhìn nghề nghiệp và cuộc sống thông qua idea bánh mì của tụi mình thôi
  7. Anh Tiến

Anh Tiến Mới đăng kí

Mình thấy ý tưởng này hay, mặc dù hơi phí bánh mì :D nhưng phải hi sinh vì nghệ thuật thôi.
  8. Nguyễn Công Hoang

Nguyễn Công Hoang Thành viên cấp 2

ngươi ta có tiền người ta bỏ tiền ra mua bánh mì về làm gì kệ người ta, ít nhất nó cũng giúp góp phần vào giao dịch kinh tế.
    Phí thì kệ người ta, người ta có ăn cắp ăn trộm bánh mỳ đâu mà ý kiến?
    Thế thấy người ta uống rượu ngoại mấy triệu 1 chai , đi xe sang mấy chục lít xăng /100km cũng bảo phí, sao ko uống nước trắng với đi xe đạp chứ?
    Có thấy người ta còn tạt cả sữa, tạt cả thùng sơn (1 thùng bằng cả 100 cái bánh mỳ) để chỉ lấy 1 bức ảnh đẹp ko? Sao ko nhảy vào mà ý kiến là phí sơn phí sữa?
    Cứ cái tư tưởng kiểu như thế thì nền kinh tế chả bao giờ phát triển lên đc cả. Thiển cận!

To chủ thớt: Chả làm gì phải giải thích hay trình bày xem bác làm gì với mấy cái bánh mỳ sau đó cả, với những người kiểu như thế tốt nhất bác cứ kệ họ đi. Em thích ý tưởng của bác, cố gắng phát huy những ý tưởng độc đáo khác :)
    Minh Kì Đông, ryo.uit, Tiểu Hihi15 người khác thích bài viết này.
  9. emmoidesign

emmoidesign Mới đăng kí

ngon was
  10. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Bộ ảnh tuyệt lắm anh ạ, rất ấn tượng đối với em :D :D
    SoledadArs thích bài viết này
  11. Jack Bean

Jack Bean Phụ trách offline miền Bắc

có gì là phí đâu???
    Model chụp ảnh thì bỏ ra 100-300k tiền trang điểm, 200k-300k thuê trang phục các bạn khen lấy khen để, khen xinh khen đẹp.
    Người ta bỏ ra (cùng lắm là vài chục ngàn) mua bánh mỳ để làm bộ ảnh thì cơ man bảo là phí :-j
    Vài chục ngàn quý thật, nhưng bỏ nó ra để thoả mãn ý tưởng và đam mê thì hợp lý!
    Kanzz.Elf, magic_knight1412shiruku thích bài viết này.
  12. vipser

vipser Mới đăng kí

Nguyễn Công Hoan : mấy bạn ở trên nói phí phạm ở đây là thái độ sửa dụng thực phẩm, là giá trị đối với mỗi ng bạn ah, vốn không phải việc tiền bạc và cũng đừng so sánh về giá trị với sơn, xe, rượu hay nhiều thứ khác.
    to thớt: Bộ ảnh thú vị :D
    cuongbaolocnet thích bài viết này
  13. PhongLinh0403

PhongLinh0403 Thành viên cấp 1

:-bd Ý tưởng độc đáo quá
  14. Do you follow my mind

Do you follow my mind Mới đăng kí

hix... mình xem xong thì cảm thấy... không muốn ăn bánh mì nữa. Nhất là ở pic 2 T___T
    nguyenvantaiTúc Anh thích bài viết này.
  15. Đ.Nhân

Đ.Nhân Mới đăng kí

Mình thì thấy bánh mì rất ý nghĩa đó chứ. Dù chỉ là "cục bột" khô ráp nhưng đó là nguồn năng lượng sống, làm việc và cống hiến mỗi ngày của những người lao động nghèo
  16. magic_knight1412

magic_knight1412 Mới đăng kí

là nghệ thuật rồi thì chuyện phí hay không còn tùy vào mục đích của bạn. Riêng mình thấy bộ ảnh rất sáng tạo và có ý nghĩa, bánh mì gắng liền vs nhiều người, nhiều ngành nghề!
    các bạn có thể xem bộ ảnh từ đồ ăn này, rất tuyệt
    namyangi.com.vn/chi-tiet/thu-gian/3469/tuyet-ky-bien-do-an-thanh...-thang-canh.html
  17. annguyen16567

annguyen16567 Thành viên cấp 1

phí gì không biết ...mấy bác đi phơi sáng để có góc đẹp nhiều khi mãi lộ 500k-1tr để đc treo tòng teng chộp choẹt.
  18. 2ae

2ae Mới đăng kí

Rất thú vị.nhân cách hóa các vật vô tri là một thủ pháp ko mới trong nghệ thuật.việc thổi hồn và truyền cảm hứng vào những vật vô tri thể hiện tư duy và năng lực của nghệ sĩ.và mình nghĩ các bạn có năng lực sáng tạo tuyệt vơi.tiếp tục phát huy nhé.
    P/s : dẹp chuyện phí bánh mỳ ra một bên bạn nhé.:) bạn cứ thỏa thích nhào nặn tất cả những gì bạn muốn.tất nhiên là trong khả năng cho phép và phù hợp pháp luật.:)
  19. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:| ko hiểu
  20. anhthin87

anhthin87 Mới đăng kí

nghệ thuật là phải biết hi sinh, và không phải ai cũng nhìn nghệ thuật theo cùng 1 cách, đối với bạn đây là sự phí phạm, còn đối với tôi đây là sự sáng tạo tuyệt vời :)

Ủng hộ diễn đàn