Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Render video chữ bị rung

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi vunqvtvn, 25/8/16.

Lượt xem: 1,780

1. vunqvtvn Mới đăng kí

Chào các bác, cho em hỏi là sao em render ra video mp4 full hd thì đoạn video đấy có khúc chữ bi rung rung, kiễu nó giãy giãy có khúc thì k bị
    Video em làm từ hình ảnh và video nhỏ
    em render bằng premiere và sony vegas đều bị
    và chỉnh thế nào để 2 cột trải phải đều full k bị đen ạh

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/16
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Có nhiều khả năng xảy ra. Một là màn hình ko hỗ trợ 1080. Hai là bạn đang dùng vga onboard và vga đó cũng ko hỗ trợ 1080.... bạn làm thử một đoạn ngắn share lên mọi người cùng xem là biết liền à. Khả năng cuối cùng là do soft render (khả năng này chỉ xảy ra khi soft bị lỗi video code)
    vunqvtvn thích bài viết này
  3. luonnho1001

luonnho1001 Thành viên cấp 1

vga onboard yếu sìu còn vạch đen là do khung hình lúc bạn chọn không phù hợp với màn hình bác đang có
    vunqvtvn thích bài viết này
  4. vunqvtvn

vunqvtvn Mới đăng kí

Mình render lại và được rồi ạh , bằng premiere, vegas vẫn bị k hiểu tại sao, em có vga rời.
    Vậy là tại source mình import vào k chuẩn hd nên xuất ra k full hả bác
  5. luonnho1001

chọn lại khung hình 16:9 nhé (1080)
  6. vunqvtvn

vunqvtvn Mới đăng kí

khung hình lúc xuất ra hay khúc tạo project vậy ạh
  7. luonnho1001

Lúc xuất video đó bn.

Ủng hộ diễn đàn