Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Retouch] 3 styles cho 1 stock

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hth02x1, 1/11/12.

Lượt xem: 2,490

1. hth02x1 Thành viên cấp 4

Hôm trước có retouch ảnh của bạn nh0kvn, bạn ý có nhận xét là trông mod kì kì sao ý hik. Hôm nay làm lại 3 styles khác nhau nhờ mọi ng nhận xét. Thank all
    stock[​IMG]

#2[​IMG]

...
    quangduypro, nh0kvnLâm Ngọc Thanh thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Hê hê, ảnh này ngồi xóa chắc khó khăn lắm nhỉ ;)) Cái cần xóa ơ đúng chỗ hiểm :))
    Btw, mình thấy ảnh 3 retouch đẹp nhất trong 3 tấm, mầu sắc có vẻ chân thực hơn, da mẫu cũng ko bị sáng quá nhưng ở phần khuỷu tay bị lỗi, có 1 vết màu cam :D
    hth02x1 thích bài viết này
  3. pnlongpro

pnlongpro Thành viên cấp 1

Mình thấy #2 đẹp nhất (^^)
    nh0kvnhth02x1 thích bài viết này.
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hik cái vết cam là do e định kéo vintage quá tay, xong quên mất merge lại save sang jpg nên ko chỉnh được :((
    tại nó đúng chỗ đấy nên phải xóa =))
  5. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Thích tấm 2 ^^
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tấm cuối màu được trung hòa rất tốt!
  7. dzungdav

dzungdav Thành viên cấp 1

3 đẹp nhất. 1 thì k có gì để nói. 2 màu sắc hơi bị chung và đơn điệu
  8. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

pic 2 nếu giảm sáng cho khỏi chói thì ok nhất
  9. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Cháy sáng rồi !
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hik, ko phải e bảo thủ ko nhận mà là màn hình của e có dùng phần mềm để cân chỉnh lại màu sắc và độ sáng, contrast. E cũng check lại trên ip (các nhiếp ảnh gia hầu hết làm hình trên imac hoặc check hình trên ip, iPad vì màu và ánh sáng nó chuẩn) thì ko thấy cháy sáng :-s
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

đúng là mình làm với ng khác xem khác hẳn nhau, e thì thích tấm 1 nhất :)) ko mang lên cho mọi ng góp ý thì ko biết đâu mà lần
  12. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

13. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Pic 3 được nhất. Pic cho giám sáng 1,2 chút, Pic 2 mà giảm sáng chút là đẹp
  14. nh0kvn

nh0kvn Thành viên cấp 1

em thích pic 2 của bác nhất ;) pic 3 nhìn da mặt hơi bị bóng và màu của nó em không sao diễn tả được :D
  15. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

vấn đề ở chỗ ko phải là quá cháy sáng, mà là mặt mẫu độ sáng ko hài hoà với da tay, nên nhìn nó giống kiểu bị rọi đèn vào mặt hoặc như là bị trát nhiều phấn quá.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn