Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Retouch] Làm mịn da

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi EllisaFloral RubbyMiki, 1/5/14.

Lượt xem: 2,659

1. EllisaFloral RubbyMiki Thành viên cấp 1

Day là lần đầu tiên em thử retouch ảnh .
    Tác phẩm
    Bức after em cố tình làm cho min ảo một chút rồi thêm một chút noise và sharpen.
    Kết quả này em làm từa tựa theo 1 tutorial tìm được trên mạng . Ngoài làm mịn , trắng da em còn làm mắt đen , blend môi , đánh má....
    Các bác có kinh nghiệm góp ý và cho em lời khuyên nha

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/14
  2. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

hơi lạm dụng blue quá đà
    lâu rồi không nghịch vì cũng chỉ còn mỗi cái màn lcd đểu không biết màu có đúng không nữa
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/14
    ledatcrKaty2309 thích bài viết này.
  3. EllisaFloral RubbyMiki

EllisaFloral RubbyMiki Thành viên cấp 1

t cố tình làm z để khi cần thiết thì thêm chút noise và sharpen cho thích hợp
  4. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

Mịn quá, môi với răng gần như bị nhòe luôn rồi, tóc cũng hơi quá tay.
    P/s: ý kiến riêng thôi
  5. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

thật ra Lee Minh nói đúng nhưng có lẽ chưa rõ ý thôi bạn cho blue quá nên các vùng tử cánh mũi xuống khóe miệng, vùng môi và răng, vùng tóc của mẫu( thậm chí cả da) bị trở thành out nét mất rồi nên dù bạn có đổ noise và sharpen sau đó cũng vẫn ẢO & OUT nét
    quan điểm cá nhân là vậy! còn đâu thì có 1 số bạn lại thích kiểu làm ảnh ảo ảo này giống bạn
    Lee Minh thích bài viết này
  6. dichken

dichken Thành viên cấp 1

ảnh làm kỳ công đó nhưng bác thớt làm cái ảnh tương đối dễ làm ùi. Vì mình cũng làm tut bài này đâm ra mình bít :3
  7. Lee Minh

Thử 1 lần :D
  8. ledatcr

ledatcr Thành viên cấp 1

- 2 bạn Lee Minh gợi ý cho cái Tut chuẩn đi, trên đây nhiều cách quá mà không biết theo cái nào.
  9. EllisaFloral RubbyMiki

EllisaFloral RubbyMiki Thành viên cấp 1

ledatcr : bạn lên mạng search " các cách retouch da " là ra chứ j
  10. Lee Minh

ledatcr search google có nhiều cách làm lắm bạn ơi. Trong forum cũng có nhiều cách retouch rồi mà
  11. demonT

demonT Mới đăng kí

Da và tóc quá mịn nên bị mất chi tiết, chỗ 2 ngón tay bị bệt vào nhau rồi kìa bạn. Chút ý kiến của mình.
  12. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Mình thấy nó bị bết màu như #7 thì đẹp :"))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn