Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm 3Ds max đầu tay :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Liebestraum, 26/10/12.

Lượt xem: 15,729

1. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Mình cũng ko biết, mà cái này mình có thêm cả ý tưởng của mình nữa, cái ổ điện bay lơ lửng với cái nền gương là mình tự nghĩ ra :( mà hình như tranh chép cũng được gọi là tác phẩm chứ :(
  2. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

uk, khi bạn chép một bài văn của một nhà văn nào đó thì chẳng ai nói đó là tác phẩm của bạn cả. tác phẩm là ý tưởng, là cách thể hiện đó bạn ! dù bạn có thay đổi tác phẩm của người ta đi chăng nữa thì vẫn ko đc gọi là tác phẩm của bạn. nếu bạn dùng để tham khảo và xây dựng một ý tưởng khác thì đó mới là tác phẩm của bạn :)
    đây là tác phẩm của mình nè.... mình tự sáng tác và vẽ ra ! trình độ còn thấp lắm nên đừng gạch đá nha :|

3. Liebestraum

Hình của bạn làm mình liên tưởng đến PS nhiều hơn 3d :)
    phamquangxaThanh Tinh 1209 thích bài viết này.
  4. Thanh Tinh 1209

mình cũng vậy. nhưng thực ra mình vẽ từ 3dmax và ko qua tay pts xíu nào cả !:)
  5. phamquangxa

phamquangxa Thành viên cấp 1

:like: cho tác phẩm đầu tay.........quá.....đẹp.
    mình thì lâu rồi ko đụng đến 3dmax nên quên hết sạch
    giờ đang cần dùng mà chả nhớ.
    đành dùng ps với ai (mặc dù hiệu ứng 3d ko đc như 3dmax)L-)
    Liebestraum thích bài viết này
  6. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Đẹp quá
  7. Liebestraum

Hi thank các bạn :)
  8. Liebestraum

Hình bạn làm có dùng V-ray không ?
  9. Thanh Tinh 1209

hình như 2 hình này có xài vray, tại lúc mình vẽ 2 hình này thì mình đang học dở nên ko nhớ lắm :).
  10. Liebestraum

Hic không biết bao giờ mới làm được như bác cloostudio :((
  11. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

3D hả pác, em tưởng dùng PS, nhìn giống mấy ông làm ảnh dưới quê em, trước đây cũng dc thấy mấy ổng làm mấy tấm ntn, thời đó mà ai làm dc mấy tấm như này là vãi lắm rùi đấy pác :-q
  12. duyoxay

duyoxay Thành viên cấp 1

chú back nên đổi title thành cover by liebestraum nè :))
  13. Liebestraum

Anh đã viết rõ ràng là làm theo hình cài đặt 3ds max mà. Chú còn ý kiến ý cò gì nữa [-(
  14. Béo

Béo Thành viên cấp 2

cho mình hỏi là tất cả các chi tiết là bạn vẽ ra hết hả
  15. Béo

Béo Thành viên cấp 2

được giáo viên hướng theo đồ họa nhưng không đủ khả năng để cài 3D Max T.T
  16. Thanh Tinh 1209

3d đấy. nhung hồi đó còn gà lắm.... đi học trên lớp về ngồi vẽ chơi chơi vậy thôi :) . pts cũng làm đc như vậy nhưng như 2 hình trên thì vẽ 3d nhanh hơn pts đấy !
  17. Liebestraum

uhm mình vẽ tất cả, không lấy cái gì có sẵn cả, thực ra mình làm là để test thông số :)
  18. Liebestraum

sao không đủ bạn, cái đó mình làm bằng máy mình, dùng có core 2 due thôi mà :)
  19. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

vì bạn chỉ dùng có vài model,số lượng poly ko nhiều nên có thể render bằng vray dc,nhưng với các sản phẩm có chuyển động và vật liệu phức tạp thì để sử dụng vray là rất khó khăn(với máy của mình core i7 mà render thường 1 cảnh đã mất gần 1 ngày rồi,nếu render vray chắc mất 1 tuần luôn :))
  20. Liebestraum

mình muốn nói máy để dùng 3ds max không cần quá khủng, tùy vào sản phẩm bạn muốn đạt được, nhiều bạn ham hố để thông số render cao quá mức cần thiết dẫn đến lãng phí tài nguyên, nếu máy bạn kia không mạnh mà vẫn muốn tập 3ds max thì vẫn có thể, một số bạn để thông số Max depth lên đến hàng nghìn trong khi không cần thiết. Một số thì lãng phí vật liệu hay poly quá chi tiết ko cần thiết. mình nghĩ nếu sử dụng thông số vừa đủ với yêu cầu thì ko cần đến máy siêu khủng đâu :)

Ủng hộ diễn đàn