Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo 1 trang tin tức trên theme bán hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi hdhthed, 15/6/17.

Lượt xem: 4,012

1. hdhthed Mới đăng kí

Xin chào mọi người.
    Hiện mình muốn tạo 1 menu tin tức mà trong menu này khi click vào thì nó hiện ra 1 trang web tin tức tựa như trang này
    " thegioididong.com/tin-tuc "
    Các mục được phân ra, bài cũ bài mới được đẩy xuống. Form thì không nhất thiết phải giống như trang trên.
    Mình tạo 1 trang mới mà nó chỉ cho post 1 bài viết chứ nó không hiển thị như trang tin tức. Vì trang mình là trang bán hàng ,muốn thêm 1 menu tin tức vào để cập nhật thông tin công nghệ
    Xin cám ơn mọi người rất nhiều.

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bất kỳ blog WordPress nào cũng có phần Posts để đăng bài, cập nhật tin tức mà nhỉ? Nó là mặc định rồi. Còn cái bạn nói chỉ 1 bài đó là tạo Page
    hdhthed thích bài viết này
  3. hoangtubongdem112

hoangtubongdem112 Mới đăng kí

hong cao nhân, mình cũng đang thắc mắc vụ này
  4. kindra

kindra Mới đăng kí

google đi bạn :))
  5. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

Mình cũng google rồi nhưng không thấy với lại từ khóa để tìm cái này cũng không rõ nên google search cũng không ra. Mà tối nghiên cứu chắc phải tạo 1 web rồi cho nó 1 menu dẫn tới trang liên kết. Như vậy giống như làm 1 web mới luôn.
  6. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Cái đó là tạo page rồi. Tạo page rồi tạo các layout cho cái page đó rồi dùng hàm lấy giữ liệu ra bỏ vào các layout bạn đã tạo thì được.
  7. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

Mà trong cái page thì nó đơn giản quá, nó chỉ có post được 1 bài , nó không phân loại như kiểu trang tin tức .
  8. Hàn Thiên Hành

hdhthed bạn phải tạo luôn cả category nữa chứ. Tạo page mà không có category thì chỉ có 1 bài duy nhất là phải rồi. Bạn tạo 1 cái page sau đó design cái page đó sao cho đẹp.

sau đó tạo category để đăng bài viết. Cuối cùng dùng hàm lôi dữ liệu đã nhập vào và bỏ vào cái page bạn đã tạo trước đó.
  9. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

Trong page nó đâu có category đâu bạn. Mình tìm rồi không thấy.
  10. Hàn Thiên Hành

hdhthed Khi đăng bài viết bạn phải tạo Category cho nó chứ. Có Category thì lúc dùng code load ra mới sắp xếp được chứ.
    VD như trong tin tức có: tin nước ngoài, tin trong nước.

bạn sẽ tạo 2 cái category đúng không nào?

Tạo catergories trong đây nè bạn
  11. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

Mình làm được như bạn nói rồi. Cám ơn bạn nhiều. Cho mình hỏi thêm là mình muốn trang đó nó không hiển thị danh mục sản phẩm như hình được không, vì cái danh mục sản phẩm đó trang nào cũng có nó, mình muốn trang tin này không có nó làm cách nào vậy bạn.
  12. Hàn Thiên Hành

hdhthed Cái này hơi khó giải thích cho bạn hiểu vì không có trang mẫu. Trong theme của bạn có dàn sẵn layout cho từng trang thì bỏ đi sẽ dễ vào Widgets -> của trang đó và xóa bỏ cái danh mục sản phẩm đi là được.
  13. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

À, vậy nghĩa là mình sẽ bỏ cái mục Danh mục sản phẩm đi, thay vào đó là các wiget như là các bài viết gần đây, hoặc các sản phẩm vừa xem, chứ mình không thể bỏ nó đi được, vì nó là chung của cả theme phải không bạn.
    Cho mình hỏi là có plugin nào của Post mà để tạo các bảng hay cột trong post không bạn.
  14. Hàn Thiên Hành

Ý của bạn là tạo table trong từng bài viết
  15. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

Đúng rồi bạn, để mình phân chia, cho post đó nó hài hòa á.
  16. Hàn Thiên Hành

Bạn tìm plugin TinyMCE Advanced. add vào website là được
  17. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

À ý mình là muốn tùy biến ở ngay danh mục luôn á bạn, không phải vào trong bài viết.
  18. Hàn Thiên Hành

ý bạn là chỉnh trong page phải không.

Chỉnh trong page thì bạn phải tự dàn layout bằng html chứ không có plugin nào tự chia hết nha bạn. 1 vài theme nó có sẵn thì có thể chia ra được. Nó được làm sẵn chi theo tỉ lệ 50/50 , 30/30/30 ...
  19. hdhthed

hdhthed Mới đăng kí

Hàn Thiên Hành Nó có phức tạp không bạn, bạn hướng dẫn sơ sơ để mình xem thử được không.
    Thanks!
  20. Hàn Thiên Hành

Ủng hộ diễn đàn