Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo Bóng Cho Menu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Loc_rabbirt, 4/2/13.

Lượt xem: 2,631

1. Loc_rabbirt Thành viên cấp 1

mình đang làm cái menu vừa để học web vừa học pts, đến phần pentool thì đơ tại chưa bik sử dụng nó như thế nào, vấn đề mình như dưới đây:

mình có thể tạo được cái đường cong = pentool rồi, nhưng mà chẳng bik chèn nó vào home kiểu gì để soft light và chỉnh opacity 40% cho nó nhạt như hình đc

nhờ các bác hướng dẫn hộ!

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

viết đúng thì như thế nào nhỉ.
    cso gì khó nhỉ. cái này máy móc quá. đon giản chỉ là làm cho nó trong như hình là ok chứ gì. bạn có thể chọn giảm opacity OR FIll xuống sao cho vừa mắt là ok. 1 cách khác bạn có thể dùng Gradient.
    Loc_rabbirt thích bài viết này
  3. Loc_rabbirt

Loc_rabbirt Thành viên cấp 1

à mình viết nhầm để khi mà mình chọn vùng thì soft light + opacity = 40% nó sẽ nhạt đc như dưới ấy bạn
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mới học PTS mà bạn đã thiết kế web rồi. Bạn có học những cái cơ bản đi rồi sẽ hiểu. cón cái trên đó chỉ là tạo cho cái bóng thôi. nó đối tượng đc nổi khối thôi mà. bạn chỉ cần giảm opacity OR Fill là ok.
    Loc_rabbirt thích bài viết này
  5. Loc_rabbirt

vì mình cần dựng khung gấp nên mới vừa làm vừa mò bạn à :), còn thiết kế web chắc cũng ko cần cao tay PTS lắm đâu :P, tại cái này mình đang tự làm tự học là chính thôi mà

thanks bạn mặc dù vẫn chưa giải quyết đc vấn đề!
  6. Loc_rabbirt

cái này vẽ trước 1 đường cong = pentool rồi lấy cái ấy đè lên cái hiện có thì phải, mà mình làm mãi không được chẳng biết làm sao cho đúng :(

P/s: thì ra vẽ xong phải chọn nguyên vùng rồi fill màu vào sau đó thì Style :), tks mấy bác vọc 1 hồi đã ra :D

Ủng hộ diễn đàn