Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thật sự rất bế tắc chuyện học đồ họa cần những lời tư vẫn của những người đi trước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Hán Thành Đức, 27/7/15.

Lượt xem: 1,897

1. Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

Chuyện là thế này, em năm nay mới 19 tuổi.
    Hiện tại em đang học thiết kế đồ họa ở cao đẳng FPT Polytechnic, giờ đã sắp hết kỳ 3 và chuẩn bị sang học kỳ 4.
    sau khi nhận được mail thông báo tăng học phí cảm giác bức xúc không thể chịu được khi bị lừa dối một cách trắng trợn, khi nhập học thì cam kết rồi hứa này hứa nọ nhiều thứ lắm và đặc biệt là không giữ cái cam kết răng không tăng học phí cho đến khi học xong. Đi học thì nói một đằng đào tạo một kiểu thật sự toàn tự học là chủ yếu rồi học tràn lan đủ các thứ mỗi thứ một tí chả đâu vào đâu. giờ em đang rất chán nản và mất niềm tin ở trường và sắp quyết định sẽ nghỉ học và định đi xin làm ở đâu đó để thêm kinh nghiệm. nhưng lại sợ rằng sau này không có bằng thì không biết có ai sẽ nhận em không.
    em rất cần những ý kiến của các anh chị đi trước ạ :(
    mod nào đi ngang qua có thể sửa hộ em cái chữ "vẫn" thành "vấn" không ạ, nãy em viết nhầm, và hiện tại em đang muốn tìm một nơi để vừa có thể làm vừa có thể học tập thêm vì hiện vẫn còn rất ít kinh nghiệm. hiện giờ em sử dụng được tốt illus/pts/id
    Em sống ở Hà Nội ạ

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threa...cua-nhung-nguoi-di-truoc.92011/#ixzz3h4Pbu7cu

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/7/15
  2. Hán Thành Đức

Hán Thành Đức Thành viên cấp 1

mod nào đi ngang qua có thể sửa hộ em cái chữ "vẫn" thành "vấn" không ạ, nãy em viết nhầm, và hiện tại em đang muốn tìm một nơi để vừa có thể làm vừa có thể học tập thêm vì hiện vẫn còn rất ít kinh nghiệm. hiện giờ em sử dụng được tốt illus/pts/id
  3. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

Bên đó học phí tháng mây trăm bạn
  4. Hán Thành Đức

Văn Lương lúc đầu kỳ 123 của em là 7tr2/kỳ gồm 4 tháng và giờ tăng lên 7tr9 rồi, không phải xem bức xúc về vấn đề học phí mà là thái độ làm việc của trường.
  5. Văn Lương

Văn Lương Thành viên cấp 1

4 tháng 8tr cũng bt mà, kỳ 3 rồi con kỳ nữa cắn răng nhai cho hết nhận tấm bằng rồi tính sau, bỏ giở mất 3 kỳ học biết bao là tiền
  6. Hán Thành Đức

em còn 4 kỳ nữa cơ
  7. Hán Thành Đức

nếu chỉ còn 1 kỳ nữa thì em cũng muốn học cho nốt, chỉ sợ giờ bỏ học sau này không có bằng cấp họ không muốn nhận nhưng học thêm thì cũng chẳng phải thứ mà em muốn học

Ủng hộ diễn đàn