Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm người cộng tác + làm bạn cho dự án design cover fb

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Kai_it, 13/1/15.

Lượt xem: 3,036

1. Kai_it Thành viên cấp 1

Hi all,

Mình không biết là chủ đề này có phù hợp không, nhưng mình muốn chia sẽ thế này.
    Số mình là người học lập trình, và mình đã quyết tâm chuyển sang thiết kế, nên mình có 1 dự án gần như là Clone ở Thư viện Cover (bác nào làm ở đây thì bỏ quá cho :D)
    Nói thẳng ra là mình không thể bì 1 góc nào được bằng các admin ở TVC, nhưng đây coi như 1 dự án để mình phát triển bản thân thêm.
    Mà bạn bè trước giờ của mình lại là dân coder, không có ai để mình trao đổi cũng như học hỏi, chia sẽ lẫn nhau.

Mục đích
    1 là vừa luyện tập thiết kế, phát triển ý tưởng
    2 là nếu phát triển thì mình cũng có thể dùng để quảng cáo cho vài dịch vụ nếu có.

Vì vậy nên nếu bạn nào thích design, và muốn tham gia ý tưởng này thì mình có thể trao đổi hợp tác.

Hiện tại mình chỉ muốn 1 hoặc 2 bạn tham gia (nếu được quan tâm) còn không cũng không sao, mọi người có thể cho ý kiến về sự khả thi.

Mình đã có fanpage và domain name luôn rồi.

Cảm ơn đã xem qua bài viết.

...
    favourhn thích bài viết này
  2. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

3. hopthucuaduc

hopthucuaduc Thành viên cấp 2

Fan và domain là gì bạn?
  4. Northern

Northern Thành viên cấp 1

5. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

6. trongcoi28993

trongcoi28993 Thành viên cấp 1

7. Seven_K

Seven_K Thành viên cấp 1

với trình độ cùi bắp nhưng mình cũng muốn tham gia để trao đổi học hỏi nâng cao kỹ năng
  8. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

hóng cái fanpage của bạn :))
  9. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

ủng hộ và khích lệ tinh thần bạn
  10. minhphong

minhphong Thành viên cấp 1

11. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
    Thực ra dự án này cũng ko có gì mới, và cạnh tranh hay phát triển cũng ko dễ dàng, các bạn cân nhắc kĩ về thời gian, cũng như khả năng theo đuổi.
    Chắc chắn bạn muốn phát triển thành designer chuyên nghiệp và kiếm sống với nghề này.

Trước khi tham gia các bạn có thể tìm hiểu về TVC hiện giờ là duy nhất và lớn nhất.
    Các page khác thường rất nhỏ và tầm 1 thời gian thì ngưng phát triển: có thể vì cạn ý tưởng, vì nản chí, vì cảm thấy không hứng thú nữa, không có thời gian hoặc vì nghĩ đến lợi nhuận quá sớm.

Ngay cả ở VDS cũng có dự án này, các bạn có thể xem và cho mình ý kiến là có thể theo được hay là không :)

Page thì mình sẽ public sau, vì nó cũng sơ khai chưa có gì.
    minhphong thích bài viết này
  12. King ThànhAn

King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

Amater xin góp 1 chân
    Kèm link fb : King ThànhAn ^^
    klq nhưng nếu bạn là ng có tham vọng lật đổ những ông lớn thì rất hợp tính mình ^^
  13. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Thank bạn Tiểu Giroud đã quan tâm.
    Quan điểm của mình thì khác 1 chút, mình rất ngưỡng mộ những ông lớn, vì họ có thể là tiên phong, chiến lược đúng đắn, có khi là khơi nguồn cảm hứng hoặc tìm ra những tiêu chuẩn mới chẳng hạn, mình có thể nhờ đó kế thừa, thậm chí phát triển. Không có tham vọng lật đổ, vì rất rất rất khó và cũng không hay lắm, tốt hơn là mình chọn 1 con đường rẽ nhánh để đi.
    King ThànhAn thích bài viết này
  14. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

15. Tiêu Diêu Hậu

Tiêu Diêu Hậu Thành viên cấp 1

16. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Chào các bạn, nếu bạn nào cảm thấy ok thì pm skype cho mình, mình add vào group (nếu có hơn 2 bạn) thảo luận nhé.

Cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/15
  17. minhphong

Pm skype??? Bạn k cho nick làm sao pm :))))
    Kai_it thích bài viết này
  18. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Chết cha, lóng ngóng câu cú 1 hồi quên điền cái nick, dạo này nhớ trước quên sao @@, đã update post trước rồi nhé. Mình add bác minhphong trước
  19. minhphong

20. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

Mình là dân design và cũng có kinh nghiệm hơn 2 năm rồi,nếu có thể được thì cho mình tham gia với nhé, email của mình cungloantrang@gmail.com

Ủng hộ diễn đàn