Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] mua máy ảnh kts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi pkcdance, 17/2/14.

Lượt xem: 2,430

1. pkcdance Thành viên cấp 2

Mình có cô bạn người Việt hiện đang du học bên Nhật,bạn ấy đang cần tư vấn để chọn mua máy ảnh.Hiện tại ở một cửa hàng gần nơi bạn ấy ở có 4 chú KTS,và người bạn này đang phân vân chưa biết chọn em nào.Nhu cầu bạn ấy sử dụng máy cá nhân,không phải chụp chuyên nghiệp nên em mang lên đây nhờ các bác tư vấn giúp ạ!Cảm ơn các bác ạ.Tầm giá 4 em này đều từ 8-10tr vnd,nhưng mình không rõ chi tiết kỹ thuật và chất lượng ảnh chụp của nó.
    P/s: Mình không hiểu tiếng Nhật và chi tiết trên hình cho lắm.;)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/2/14
    FMP thích bài viết này
  2. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

Mình nghĩ nếu bạn đã xác định mua máy ảnh để chụp lâu dài thì nên mua DSLR, tầm 8 > 10tr cũng được con máy tầm trung ngon rồi ! Sau này có lên đồ dần dần cũng dễ.
    Còn chỉ chụp chơi thì mua compact, tiện nhẹ mà giá từ 4 > 8tr cực ngon macro luôn :D

Tham khảo bác này có mấy lần đăng bài chọn máy nè bạn !
    Link youtube : http://www.youtube.com/user/DucTienLucas

pkcdance thích bài viết này
  3. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Cái này là nhỏ bạn mua thôi,chớ Mèo ta không có chơi dòng này! :D.Cảm ơn ku em đã góp ý!Bạn a cũng theo dõi topic này,nhưng nó bảo sao đìu hiu quá.:))
    P/s: ngày nào cũng hóng thêm phản hồi! ~X(~X(
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  4. Nguyễn Hoàng Minh Long

@ Đù, :)) tưởng ai ! mới vào topic chém phát ko nhìn tên. Cơ mà bảo nhỏ bạn a mua 1D quay tay mới đã, mà giá cũng bình dân :-"
  5. Nguyễn Hoàng Minh Long

Mà ảnh ọt sao toàn tiếng Tàu thế kia =P~
  6. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Nguyễn Hoàng Minh Long
    Topic a đã nói rồi!hàng ở bên Nhật mà.Con bạn a học bên đó,nên vụ mua máy nó mới cần tư vấn.Trên hình toàn tiếng Nhật,máy thì chưa bao giờ test nên giá cả,setup mỗi con máy a hok có biết chất lượng ảnh chụp ra có ok không?Mang lên đây nhờ bà con mà hóng quài chưa thấy ai cmt,hình như là bị trôi mất rồi! ^:)^^:)^
    P/s: bữa lập top quên vụ làm topic nổi bật! :)):))
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bù thêm ít mua DSLR đi bạn chứ những dòng này chụp không thích bằng mấy em cia :D

Ủng hộ diễn đàn