Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TUT hướng dẫn cấu hình router TOTO link chống sài ké wifi

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi -- Lê Văn Cường --, 14/4/15.

Lượt xem: 18,275

1. -- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Tất cả mọi người giờ đây ai cũng sài wifi và thật ức chế với những đứa xài ké ko trả tiền(Cài lại pass mất time).Hôm nay mình xin viết tut này để hướng dẫn anh em cấu hình đơn giản trên router để chống sài trộm để cấm mạng 1 thằng mình gét(troll mấy thằng sài netcut cắt mạng chúng ta).OK lôi thôi đủ rồi
    Router demo TOTO link của viettel
    B1 : mở 1 trình duyệt.Gõ 192.168.1.1. với tên đăng nhập là admin pas: admin-->ok

B2.Xem địa chỉ mac cho các thiết bị muốn sử dụng mạng.Cách xem mac trên pc là start --> gõ cmd-->enter-->gõ ipconfig /all xem mac wifi.Trên android cài dặt-->thông tin điện thoại-->trạng thái --xem mac
    copy hết tất cả các địa chỉ mac này kể cả máy chúng ta đang làm
    B 3:vô wireless -->access control--> allow listed có 2 cái ta chọn allow.Ở ô MAC add ta add mac của máy đang làm trước(ko add trước là ta mât mạng đấy) nhập xong bấm enter.Tương tự add hết với mấy cái còn lại xong ta reset router
    Thành quả là tất cả các địa chỉ mac có trong listed mới vô mạng dc.ta muốn thêm thành viên mới thì chỉ việc làm tương tự add vô thôi.

- Cách này dùng dc cho các router của TP-link nữa tương tự.Chúc các bạn thành công.P/S ở cái chỗ allow listed mà đổi thành là deny listed thì tất cả mac có trong danh sách ko sử dụng mạng dc

Rất đơn giản rất hiệu quả chúc anh em thành công

...

Xem thêm các chủ đề cùng chuyên mục

Phạm Hữu Dư-Trần Văn Hùng- thích bài viết này.
  2. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

MAC vẫn đổi được mà có quái gì đâu
  3. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

DC bạn chính sác khi dùng MAc - changer đổi dc.Nhưng cách này là cách tạo 1 rom mà ai có tên trong rom sài dc mạng.Vậy bạn đổi mac có ích gì.TH bạn face mac 1 thằng trong room ok nhưng 2 thằng vô mạng 1 lược thi... MAC confict :D:D:D:D
  4. nguyenhoaiqn93

nguyenhoaiqn93 Mới đăng kí

bức cửa xài ké :D
  5. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Thật ra.Thằng sài ké ác thì cũng có thể dùng cách này để >:)>:)>:)>:)>:)>:)

Ủng hộ diễn đàn