Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Type Tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhdinh, 13/2/14.

Lượt xem: 2,160

1. thanhdinh Mới đăng kí

Các bác cho e hỏi chút,
    Hôm trước e định làm theo hướng dẫn:" Photoshop tutorial: making text photo with Angelina Jolie's head-shot" này trên youtube link ntn:

Mấy bước đầu thì đều ok.
    Nhưng tới phần paste paragraph vào thì không thể paste như họ mà các chữ của e chồng lên nhau trên 1 dòng
    Đây là 2 hình ảnh mà e paste!
    Ảnh trên là paste 3 chữ còn ảnh dưới là paste 9 chữ.
    Các bác cho e hỏi pts của e bị sao hay phải cài đặt thế nào để paste chữ được như họ!
    Cám ơn các bác trước nhé :D

...
  2. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Mình có làm thử một đoạn thấy không có gì trục trặc khi paste text
  3. thanhdinh

thanhdinh Mới đăng kí

Anh Shanglee cho e xem phần cài đặt paragraph của anh được k?
    E đã thử thay đổi cài đặt mấy lần mà kết quả vẫn ríu vào nhau :(
  4. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Thật sự mình ko rõ bạn muốn hỏi cài đặt paragraph nào. Minh cũng chỉ select text layer rồi select khung text mở document copy rồi paste vào text của PS là xong
  5. thanhdinh

thanhdinh Mới đăng kí

Mình cũng vừa làm lại nhưng kết quả các chữ vẫn đè lên nhau. Như thế này
    Mình đang không biết phải làm thế nào cho nó paste được như bạn nên mới hỏi xem bạn cài đặt thế nào!
  6. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Coi lai cái font của bạn copy có lớn quá không?
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đọc teamview mình xem thử đc ko
    Mình dự là bạn đã chỉnh chỗ khoảng cách dòng trên và dòng dưới của text..
    Ví dụ text của bạn font size khoảng 30
    mà bạn đặt cái line height như trong hình là 6, thì nó sẽ ra 1 đống tạp nham
    nếu muốn nó cách đều nhau, thì ít nhất phải đặt line height là 30 ( bằng với size của font chữ), hoặc ko thì bạn cứ để auto thì tốt hơn.

before

after
    Bạn cứ set up lại toàn bộ thống số trong phần character ở hình dưới là nó bình thường trở lại, nếu muốn phá cách khi làm typo thì chỉnh cho vui :D

8. thanhdinh

thanhdinh Mới đăng kí

Ok, cám ơn Đơilơ ViệtDesigner lúc trước mình có để cách chữ, nhưng có vẻ hơi nhỏ nhưng sau đó để auto nó ra ok rồi!
    Cám ơn bạn nhé!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn