Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vài logo tự nghĩ, tự vẽ, tự thiết kế trong thời gian rảnh mong chỉ giáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nucuoinho, 8/5/15.

Lượt xem: 3,228

1. nucuoinho Thành viên cấp 2

Chuyện là ngồi không không có việc chi làm nên nghĩ buân khuân rùi vẽ vẽ vời vời xong đưa vô máy nó thành ra vài cái như thế, tìm kiếm cóp nhặt mỗi nơi 1 ít kết hợp với cái chút sáng tạo trong não của bản thân và cho ra vài sản phẩm mong mọi người cho chút gia vị còn thiếu để món ăn ngon hơn

...
    Mr.Zer0, b0yHN_96, HoaBui4 người khác thích bài viết này.
  2. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Kêu Meo Meo là phục vụ ra hả bạn? Hi vọng không có con pitbull nào ở gần đó :))
  3. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

góp ý chút là cái chữ blend nếu đã đọc từ phải sang thì nó phải là "bneld" chứ nhỉ? :v
    cái phần dọc của chữ b phải ở bên phải hình tròn á :v
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Đẹp và chất
  5. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn Xperia_Gaga, ban đầu mình cũng nghĩ zạy nhưng lại nhìn nó ngượn ngượn thế nào ý
    do đó mình để chử b xuông tí còn lại thì cho ngược, dù ngược đợi tí nhưng bạn vẫn biets đó là chữ blend hi thành công 1/2 rùi , và sau đó mình nghĩ ui phá cách 1 tí chắc cũng ngầu hơn 1 tí nên mình quyết định để như trên lun. dù sao cũng cảm ơn bạn.
  6. nucuoinho

thank bạn phuongthustudio nha. lần đầu tiên làm logo mà được khen thế này nghe đã tai thiệt, giờ mới biết cảm giác nở lỗ mũi của mấy ông bên thiết kế ra sao hihihi
  7. aphj520

aphj520 Thành viên cấp 1

Ý tưởng hay, ấn tượng nhất là phần font chữ SEASIDE ISLAND và cafemeo ^^
  8. ADs_Nguyen

ADs_Nguyen Mới đăng kí

rất chất
  9. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

seaside island và earthhour giống 2 logo của 1 bạn đăng từ trước r nhỉ, của bạn ấy đẹp hơn
  10. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Nút Like ở đâu ấy nhỉ? Đẹp đấy bạn :)
  11. lvt4994

lvt4994 Mới đăng kí

nhìn hiện đại thế like
    bcat9505 thích bài viết này
  12. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Ý tưởng có chút copy ý tưởng
  13. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Logo Island nhìn ok nhất^^
  14. nucuoinho

HaiXanh123 hieubig bạn nói đúng ý tưởng logo eath hour của 1 bạn đã đăng trên forum, nhưng chỉ có cái logo eath hour thui, mình thấy logo bạn ý thiết kế rất đẹp nhưng khi đọc comment thì thấy cũng kha khá comment góp ý là cái logo eath hour bạn ý làm cái cây nến không được hợp cho nên mình mới sữa bản thảo tí để sữa lại tí cho hợp lý chút đó là thay cây nến bằng chồi non và chuyển hướng đổ bóng thành hình bán nguyệt tượng trưng cho mặt trăng non, vì giờ trái đất hầu như là vào ban đêm và vì môi trường nên mình nghĩ thay thế như thế cho hợp lý , còn cái logo kia là ý tưởng 99,99997 % là mình nghĩ nên nói copy thì không hợp lí lắm. óm lại đây là những logo mình tự làm để luyện tập nên cũng không chết ai hi. vì lẽ thiết kế là học hỏi , sữa chữa nhược điểm và sáng tạo để tạo nên kinh nghiệm cho bản thân mà.
    và cũng cảm ơn các bạn đã khen ngợi vì lần đầu tiên làm logo mà được khen thì rất là vui rùi.
  15. nucuoinho

logo cafe mèo mình định cho hạt cafe vô thui, nhưng thấy kì kì, thế là tạm ghát qua bên ngồi xem hoạt hình nữ phù thủy kiki (p/s mình cực mê phim của hãng Ghibli có bạn nào giồng mình không tiết là ông đạo diễn nghĩ hưu mất) thì thấy con mèo hay hay và trên thị trường cũng đã xuất hiện tiệm cafe mèo nên chợt nẫy ý tưởng làm cái logo cafe mèo luôn, đúng là ý tưởng xuất hiện rất bất chợt các bạn nhỉ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn