Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vấn đề illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hoagao, 31/5/15.

Lượt xem: 2,225

1. hoagao Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi outline object trong effect của illustrattor có tác dụng gì vậy mọi người.mình tìm mãi mà không hiểu tác dụng.thank

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

outline là viền ngoài , add vào object sẽ có 1 viền ngoài , chắc nó màu trắng bạn k thấy dc
    Hồng Sơnhoagao thích bài viết này.
  3. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn nhưng hình như bạn lọn qua outline stroke rồi thì phải mình thử rồi mà có thấy viền nào đâu bạn.
  4. king1013111

king1013111 Mới đăng kí

Cái này hình như chuyển đối tượng đó từ vector thành hình ảnh..
    hoagao thích bài viết này
  5. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn,nhưng không phải đâu bạn.
  6. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

ftp://tpettit.best.vwh.net/AI_10_Style_demos.zip

Bạn tải về xem là hiểu nhé

Notice that the Outline Stroke effect is always applied inside a stroke row, below the stroke attributes (color and weight.) This is because effects are executed from top to bottom, and until the stroke attributes are applied, there is no stroke to be outlined.

Notice that the Outline Object effect is meaningful only on non-path objects, such as meshes or images, and that it is applied inside either a fill layer or a stroke layer, but before (above) the stroke or fill attributes. The Outline Object effect converts an object into a path by tracing around the edges. If applied to a path, it is meaningless, since they are already paths. If applied at the whole object level to a mesh or image (instead of inside a fill or stroke layer), it will convert the whole object into a path, so you will lose the mesh shading or image pixels.
    hoagao thích bài viết này
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

ai giúp tui với.^:)^
  8. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn Blacklarson rất nhiều và cũng cảm ơn mọi người đã quan tâm.^:)^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn