Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Vi phạm bản quyền Tác giả khi thiết kế banner

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yennuong, 10/7/15.

Lượt xem: 1,733

1. yennuong Thành viên cấp 1

Sau tết mình có đăng 1 topic! về việc mình đi copy 1 hình trên mạng bỏ vào banner dùng để trang trí. Nhưng mình không tìm hiểu về vần để nó đã được bảo hộ quyền tác giả, và mình đã bị tác giả của tác phẩm yêu cấu văn bản giải trình và tiền nhuận bút.
    Hôm nay mình viết topic này mong mấy bận đùng dùng mấy tấm hình đó nửa, vì ngoài mình ra, hằng năm có gần 100 doanh nghiệp bị kiện và mất nhiêu tiền. Hình thì được share tràn lan trên mạng.
    Đây là banner của mình:

...
  2. tuongvan1992

tuongvan1992 Thành viên cấp 1

Dạo này Việt Nam thắt chặt bản quyền lắm, từ đầu năm tới nay thấy nhiều vụ rồi nên mọi người nhớ chú ý bản quyền không là bị tóm gáy nga. Bảo vệ mình trước khi chưa muộn nhé!
  3. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Có luật này thì dân thiết kế mới không bị xem thường như hiện nay. Khách hàng hiện nay đa số có quan niệm dân thiết kế chỉ copy trên mạng rồi đem vào thiết kế ... cho nên họ trả giá rất bèo. Như mình báo giá cái logo cho khách (là công ty) 2 triệu là 7/10 khách lặn luôn.
    ----------------------------------------------------------------------------------------------
    Tình hình hiện nay là vậy đó thế mà nhiều bạn vẫn chấp nhận làm với giá chưa tới 100k :(
    Đạt Phanhoagao thích bài viết này.
  4. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

:v Làm website mà còn phải miễn phí logo với banner nè
    hoagao thích bài viết này
  5. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

#4 Bạn tự đập chén cơm của mình rồi đó.
    draxhoagao thích bài viết này.
  6. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

blademaster_sf không có gì là PHẢI ở đây, do bạn cả thôi :)

Ủng hộ diễn đàn