Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Viền chữ như hình đính kèm bằng cách nào ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangkhangkts, 26/8/15.

Lượt xem: 2,127

1. hoangkhangkts Mới đăng kí

Chào các anh chị ạ! Trong hình em đính kèm anh chị nhìn kỹ dòng "IN HER EAR" nha. Anh chị có thấy dòng chữ có viền dạng hạt tan dần ra không ạ? Kiểu như viền đó trong suốt vậy vì khi em thay màu nền từ xanh biển sang màu khác thì viền chữ đó cũng cũng đổi màu theo y chang màu nền luôn. Với lại hình người phụ nữ và đàn ông cũng có dạng hạt tan dần quanh hình nữa. Mong được các anh chị tận tình chỉ dẫn ạ. Em cảm ơn nhiều!

Em up thêm hình nữa để anh chị xem rõ hơn ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Từ khóa "Halftone effect"

hoangkhangkts thích bài viết này
  3. hoangkhangkts

hoangkhangkts Mới đăng kí

dạ em cảm ơn Dù Kun Vietdesigner nhiều ạ! ^^
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. hoangkhangkts

hoangkhangkts Mới đăng kí

Nhờ lần trước anh cho từ khóa nên em đã lần ra được 1 chút. Nhưng có vấn đề này em không làm được dù đã mò đủ kiểu trong khả năng của mình. Cũng hình trên luôn giờ em phát hiện ra họ dùng 1 lớp layer sử dụng halftone effect và cho nó nằm sau dòng chữ IN HER EAR và nằm trên layer ribbon THREE SEXY WORDS. Layer này trùng màu với mọi màu nền áo luôn (đổi từ lam sang vàng thì layer này cũng có màu như vậy, giống như layer này trong suốt vậy). Vậy anh Dù Kun VietDesigner có thể hướng dẫn em 1 chút được không ạ? Em cảm ơn anh!

Ủng hộ diễn đàn