Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin chào ACE - em muốn thiết kế logo, làm màu, ghép ảnh, banner quảng cáo ==>> cần tài liệu học

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phiduong9389, 1/3/18.

Lượt xem: 3,355

1. phiduong9389 Mới đăng kí

Mình muốn thiết kế logo, làm màu, ghép ảnh, banner quảng cáo các kiểu kích thước cho để chạy qc google, fb .... để tiếp thị sản phẩm thì cần học những tài liệu nào ? video nào ạ. Có quá nhiều video, ebook hướng dẫn nên mình nhìn dối mắt ko bít học ra sao bgio mình cần tài liệu hướng dẫn đúng những thứ mình đang cần. ACE xin được chỉ giúp, xin cảm ơn rất nhiều.

...
  2. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

đăng kí 1 khóa học ở các trung tâm hoặc khóa học online về photoshop và Illustrator (hoặc corel) sẽ đáp ứng nhu cầu của bạn đang cần.
    phiduong9389tranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình nghĩ, thì làm tới đâu, làm tới chủ đề logo nào, thì Serach học tới đó, từ từ, không cần học cả dàn vừa Corel, vừa photoshop, vừa A.I, vừa video, nhét hết vào 1 ngày học, thì mệt óc. cứ thiết kế, cần ghép, mới học ghép, cần chỉnh màu, mới mò mẩm cách chỉnh màu, và từng bước mới là mì ăn liền. lại nhanh.

Mình cũng vậy, hiện giờ, vẫn chưa học hết Photoshop, khi nào, gặp cái nào khó nhai, mình mới bắt đầu tìm cách làm ra cái đó đó, hiện giờ, vẫn chơi game, he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/3/18
    phiduong9389LEHONGSON89 thích bài viết này.
  4. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Hãy xem cái muốn học, ví dụ tìm video về thiết kế Logo xem ngta làm sao thì làm vậy dần sẽ quen thao tác (nếu muốn tự học), còn thấy kiến thức qá phức tạp ko thể tự hiểu thì đăng ký một khoá học về Ps và Ai
    phiduong9389 thích bài viết này
  5. An Siêu Nhân

An Siêu Nhân Thành viên cấp 1

Cứ ăn chắc mặc bền đi bạn, học corel hoặc ai từ cơ bản đến nâng cao. Cho thành thạo 1 cái rồi tiến bước.
  6. phiduong9389

phiduong9389 Mới đăng kí

tks các bạn mình chẳng có thời gian đi học khóa mới mình chỉ muốn học những thứ mình cần học như trên. ace có video nào hya hướng dẫn cụ thể thì chỉ cho mình biết thêm với
  7. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

nếu bạn không có thời gian đi học ở các trung tâm thì mua khóa học online (edumall, kyna, unica, Fedu,...) trên đó có rất nhiều khóa học để bạn nắm được từ cơ bản đến nâng cao, hoặc nếu muốn free thì youtube thôi nhé
  8. phiduong9389

phiduong9389 Mới đăng kí

mấy bên ấy toàn video dạy pts ko cần thiết lung tung quá. mình chỉ cần nhưgx thứ mình cần dùng thôi
  9. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Cũng như trên đã nói, bạn cần hiểu là nguồn tư liệu từ internet rất phong phú, bạn tự tìm kiếm thứ bạn cần học bằng từ khoá như: làm logo từ Ps, Ai, ebook về poster hay gì đó rồi theo đó mà học thôi. Chứ giờ muốn cung cấp cũng không thể cung cấp hết cho bạn được,...và nói trước là các bài hướng dẫn luôn rất nhiều đôi khi lên cả chương. Gửi để bạn nắm sơ như vậy
  10. phiduong9389

phiduong9389 Mới đăng kí

ok tks bạn mình hiểu rồi làm cái nào tìm cái đó. tuyệt vời bạn tks you nhiều nhé
  11. AtoM Phạm

AtoM Phạm Mới đăng kí

mình chưa biết gì về pts hay AI, vì công việc nên cần biết chút ít vì cũng có chút căn bản. mà đang phân vân PTS với AI nó khác nhau chổ nào, và như mình muốn thiết kế banner quảng cáo thì nên theo dõi nghiên cứu cái nào. mn chỉ mình với, tks all
  12. weone

weone Thành viên cấp 2

Đại khái thế này PTS chuyên về chỉnh sửa hình ảnh, AI chuyên về vẽ hình ảnh dạng vector. PTS cũng có thể thiết kế được banner... nhưng không chuyên sâu vector như công cụ như AI. Thân bạn AtoM Phạm. Cái gì phục vụ nhu cầu của bạn thì bạn học.
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@AtoM Phạm : Học cái gì, thì cũng phải Photoshop đi trước, rủi nói sau, đi tiếp, đi đâu thì đi, không thể bỏ qua Photoshop dc, vì tất cả các thứ trang trí Banner, Quảng cáo, Thiết Kế, In ấn, mọi thứ... đều cần đến xử lý Photoshop hình ảnh, tách nền gì đó, đạt yêu cầu, rùi từ từ, chuyển về A.I gõ chữ trang trí sau ! :))
  14. phiduong9389

phiduong9389 Mới đăng kí

ae ai có giáo trình - video giảng dạy của bên FPT, UNICA dạy Ps, Ai và Pr (Adobe Premeire ) ko ạ

Ủng hộ diễn đàn