Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Tư Vấn Mua Máy Ảnh Và Lens Với Ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi binngo.v2, 19/11/13.

Lượt xem: 2,009

1. binngo.v2 Thành viên cấp 2

Như tiêu đề thì em cũng đã tiết kiệm được chút tiền..muốn mua 1 chiếc máu cho thỏa lòng đam mê
    em đang phân vân giữa máy 60D và 5D mark I
    khả năng của em chỉ đến thế thôi ạ. bác nào đã từng dùng và từng trải tư vấn giúp em với ạ
    còn lens thì em quyết định mua fix 85.mục đích của em chủ iếu là chụp teen.
    em rất cảm ơn các bác đã quan tâm !

...
  2. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

85 cắm lên FF nghe đồn ngon bá cháy, thôi thì 5D đi :)
    binngo.v2Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  3. snsdyoona

snsdyoona Thành viên cấp 2

60D là crop, 5D là FF chất ảnh hoàn toàn khác nhau
    đc cái 60D chip Digic 4, LCD lừa tình và quan trọng là hỗ trợ quay film nếu bạn có nhu cầu, tuy nhiên cắm 85 vào thì sẽ đứng hơi xa mẫu, dự chắc tầm 7-10m tùy bán thân hay toàn thân

5D Digic 2, LCD màu thì chụp xong đừng nên cho mẫu coi chứ ko ko có cơ hội chụp lại, còn lại thì all is ok, chất ảnh FF, 85 cắm lên FF thì thôi rồi :D

bản thân mình đang xài 60D và cũng đang lăn tăn lên 5D :(
    binngo.v2 thích bài viết này
  4. binngo.v2

binngo.v2 Thành viên cấp 2

caphefin cảm ơn bác đã tư vấn giúp em
  5. binngo.v2

snsdyoona vâng e. cũng nghĩ ff chất ảnh tốt hơn. giờ chắc quyết định chọn em 5d .em chỉ dùng hàng lướt thôi chứ k có đủ đạn mua hàng mới :'(
  6. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

5D và 60D là 2 máy một trời một vực đấy bác ak, còn 85 thì theo mình là ngon nhất để chụp chân dung, với lens này thì...ngồi WC chụp cũng lên hình đẹp ^^. vote body 5D
  7. binngo.v2

Nhất định em sẽ quất ẻm 5D ^_^

Ủng hộ diễn đàn