Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến các bác về logo ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi sonnguyen1611, 15/4/15.

Lượt xem: 3,312

1. sonnguyen1611 Thành viên cấp 1

Tình hình em mới làm cái logo về công ty truyền thông, nhưng đang bị thắc mắc về tỉ lệ, các bác có thể giúp em được ko ạ. Các bác cứ nhận xét về tất cả các cái cho em được ko ạ. rồi e sửa luôn 1 thể. Đôi lời cảm ơn các bác trước
    Ý nghĩa logo của em là Công ty quảng cáo truyền thông, lấy ý tưởng từ những chiếc chong chóng. Khi những chiếc chong chóng quay là những ý tưởng tuôn ra, và tượng trưng cho sự ptrieen của cty.

...
  2. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

mình nghĩ nên xiên thêm cái que vào và xoay nghiêng nghiên cho giống chong chóng hơn, cái này in màu trắng đen nhìn hệt cái phi tiêu, mà phi tiêu gắn liền với ninja, thế lực chuyên làm chuyện mờ ám :v
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

SilverLance - nhận xét của cậu không chấp nhận được
  4. SilverLance

cứ tưởng chấp nhận hay ko là ý kiến của chủ thớt? hatay1712
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Xiên cái que và xoay nghiêng nghiêng thế thì vẽ luôn dây điện cho chong chóng nó quay, không thì vẽ thêm cả gió vào nữa, không có điện thì phải có gió. Để tránh người khác hiểu nhầm là ninja thì thêm dòng chữ " đây là cái chong chóng" . Đúng thế không?
  6. ramboxperia

ramboxperia Thành viên cấp 2

Sắp có cuộc chiến các ninja :(fight)
    sonnguyen1611 thích bài viết này
  7. Medic

Medic Thành viên cấp 2

hatay1712 Thêm cái que và xoay nghiêng không hẳn là 1 ý hay nhưng SilverLance nói không sai đâu, nên tính đến mọi trường hợp để sau này người ta đừng đem logo của mình ra để biếm họa
  8. SilverLance

hatay1712 phải chăng chủ thớt cảm thấy bị xúc phạm và nhờ bạn làm phát ngôn viên?
  9. sonnguyen1611

sonnguyen1611 Thành viên cấp 1

thanks các bác em chưa biết gì nhiều nên ko ngại ạ.
    các bác cứ cho ý kiến xong rồi e sẽ tiếp thu ợ :v
  10. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn