Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Album cưới thứ 2, mong được đánh giá nhiều.

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi Lyan, 13/8/15.

Lượt xem: 7,050

1. Lyan Mới đăng kí

Đây là album thứ 2 mình thực hiện cho KH, còn thiếu nhiều kinh nghiệm, nhưng mình thấy đã ok lắm rồi :D
    Các bác xem đánh giá thử xem sao.
    KH này có hơi khó tính, yêu cầu sửa tới lui mãi, may là hình gốc rất đẹp rồi nên mình chỉnh lại có chút. KH muốn tone màu vintage nên mình chỉnh theo hướng này luôn.

Clip: youtube.com/watch?v=DboEra7qYI0

drive.google.com/drive/folders/0B8_ytJK36V0_fktseDlzakljWDV3eVpud3pNWkdCb0pUZTEzMEpFSlRuQVpwSGFJZFlpNDQ

Các bác thêm https:// phìa trước link giúp nhé, cảm ơn các bác :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/15
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Lyan

Lyan Mới đăng kí

3. FOX00

FOX00 Mới đăng kí

Cho e xin ảnh gốc xem với ạ 8->8->8->
  4. SunnyBoy

SunnyBoy Thành viên cấp 3

Ban đầu định khuyên bác mang ra tiệm người ta làm cho chất lương.... Nhưng đọc lại cái thớt thì... :(
    PS: định thử phát nhưng bác không up stock thành ra hơi nản :3
    PPS: Bõ công đầu tư bộ ảnh, bác bảo chú dê chịu khó diễn chút, cảnh thì đẹp mà đại ca cứ làm như hội khuyết tật cũng đến sợ :O
    (À đừng mắng em mà tội nghiệp)
    Lyan thích bài viết này
  5. NguyenDucTung

NguyenDucTung Banned

ghép cảnh ah bạn w5E1Zzz.jpg hơi lỗi thì phải
  6. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

cái bãi "Rừng và Biển" đây mà :D
  7. Lyan

Lyan Mới đăng kí

SunnyBoy: thanks bác đánh giá, quả thực là cũng làm khó tôi lắm, khi mà KH ko chịu hợp tác gì nhiều, cứ đòi chỉnh sửa theo style blend màu của ông khác, mặc dù tôi đã nói rõ đây là style của tôi, tôi cũng đã cố gắng hết mức rồi, đây là album đẹp nhất mà tôi chụp :D
    NguyenDucTung: hàng thật ko nhé, ko có ghép gì cả :D cám ơn bác.
  8. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Mình thấy hình hơi chói sáng,.Cảnh rất đẹp, tiếc là chú rể đơ quá.
    Lyan thích bài viết này
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Bạn thớt nói với ông khách là: "em chụp hình đẹp, album em làm cũng đẹp nhưng phải coi lại anh có đẹp không" (Giỡn chơi thui, đừng gạch đá mình mà tội nghịp)
    SerdyKeeLyan thích bài viết này.
  10. Lyan

Lyan Mới đăng kí

K.Trang: KH này khó tính kỳ cục lắm, cứ chê hoài rồi nói không hài lòng trong khi tôi và bạn bè thấy đã đẹp lắm rồi, không hài lòng thì thôi, tiền tôi vẫn cứ lấy, công sức bỏ ra mà he he :D
  11. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Lyan
    Cẩn thận trong lời nói và suy nghĩ nhé
    Nếu khách hàng A không hài lòng, họ sẽ nói với người bạn B, C,D là đó ông Lyan đó chụp ảnh xấu mù, tiền thì đắt, chụp thì xấu, cũng ko biết chỉnh sửa photoshop cho đẹp

Người bạn B,C,D dù chẳng biết đầu đuôi thế nào cũng tin A nói đùng và tiếp tục đi nói với người khác nữa
    Lyan thích bài viết này
  12. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Khách mà chủ thớt, cùng là dân thiết kế tuy có thể hơi khác việc làm 1 chúc, nên cũng như mọi người mình hiểu mấy kiểu khách đó. (được cái mình khá chiều khách, hè hè)
    Lyan thích bài viết này
  13. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

thật sự thì màu blend bị chói qua, 2 sắc đỏ và trắng hơi nhều. cảm giác riêng mình là nhìn rát mắt lắm.
    theo cách nhìn vào chú rể thì đây là kiểu thích hình ảnh có chiều sâu về màu và khối (kiểu hơi thực dụng ấy), dùng những gam màu mát và sậm để blend xem sao :P
    Lyan thích bài viết này
  14. Lyan

Lyan Mới đăng kí

bui manh thang: tôi chả quan tâm ai nói gì, tôi chỉ làm việc với KH thôi, xong thì thôi chứ hơi đâu để ý. Có than phiền thì tôi sửa cho thôi, nhưng sửa lần 1, lần 2 thì còn được, chứ bắt sửa hoài sao được? Tôi còn công việc của tôi chứ, ko thích thì chọn thợ khác mà sửa :D
    Thượng Trọng Nhân: KH muốn tone màu vintage trầm nên tôi blend theo màu đó, đưa tôi cái link hình 1 ông khác, rồi bảo tôi làm theo, tôi ko thik nhưng đành thôi.
    K.Trang: vậy bạn thấy hình tôi chụp đẹp không? Tôi thấy hoàn toàn ok rồi mà nhỉ?
  15. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@Lyan Hình của bạn thì mình không còn ý kiến gì, ý của mình là đã từng trong trường hợp như bạn. (theo mình thì mọi ngươi ai đã là DS cũng đã từng gặp mấy tình huống khách hàng như này)
    Lyan thích bài viết này
  16. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

làm việc mà thích không thích cũng đành chịu, trước tiên làm theo đã. mình chuyên làm anime, trailer game, có kịch bản theo truyện hay mô tả thì quá nhàn rồi ( khách đưa cho bạn link đối chiếu), còn trường hợp không có reference thì mình thà không nhân việc vẫn hơn, đặc biệt với bọn nhật trí tưởng tượng của tụi nó ghê lắm nên thay đổi chớp nhoáng từ file ok thành ksuwar toàn bộ chỉ trong 1 cái feedback.
    cốt chủ yếu là nằm ở chỗ dịch vụ khách hàng bạn ạ :3 chắc hẳn nào giờ bạn làm freelancer hoặc có studio riêng nhỉ.
    chia sẻ góc nhìn của mình thôi, mình nghĩ bạn nên từ chối khéo phần việc còn lại là tốt nhất. (shakehands)
  17. Tata Aurora

Tata Aurora Mới đăng kí

Cứ tưởng mình nhìn nhầm, mà hóa ra nhìn đúng =))

Chụp đẹp, bố cục, ánh sáng và góc chụp ổn. Nhưng blend nhìn khó chịu quá thớt ơi.
    Blend màu này mình có cảm giác hình bị "cháy" sáng, tone cũng không hợp với cảnh thì phải
  18. mocthienphat

mocthienphat Banned

19. dichvunhao

dichvunhao Banned

cũng đẹp đó chứ

Ủng hộ diễn đàn