Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Album Thanh Tùng - Bảo Anh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lynk234, 23/11/12.

Lượt xem: 4,233

1. Lynk234 Mới đăng kí

Đây là album đầu tay của mình. Mong mọi người góp ý cho mình rút kinh nghiệm cho các album sau.

01

02

03

04

05

06
    07

08

09

10

11

12

13

14

15

...
    cuongbenki, pitlamgi, tuzgnguyen.hbu2 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Duy Phương

Nguyễn Duy Phương Thành viên cấp 1

Khen trước nhé, mod đẹp, diễn tự nhiên, nói chung là bộ hình không xấu. Typo cũng hợp mắt, bạn chọn các font chữ mà mình cho là tốt và khá hợp lý.
    Tuy nhiên, dù không chuyên về photography thì mình vẫn nhận thấy là nước ảnh không trong (như những bộ ảnh cưới mình từng xem), màu bị tối xỉn (mẫy tấm trên đồng cỏ số 12), có tấm bạn blend bị ám màu nhìn không tự nhiên và cũng chẳng hợp ảnh cưới (tấm đầu).
    Phải nói thật là bạn dàn trang khá hồn nhiên, đặt ảnh lên background là xu hướng cách đây mươi năm rồi bạn, nếu thích bạn có thể dàn ảnh chính tràn ra hết trang và sắp xếp hình con lên, nhưng phải sắp xếp hợp lý. Bạn có thể dùng lưới như hình 7 cũng được.
    Cuối cùng, dẹp hết những cái hiệu ứng màu mè đi, shadow hay giảm opacity cho ảnh mờ mờ rồi thêm bông thêm hoa này nọ chỉ khiến album bạn kém sang chứ cũng chẳng làm tăng tính hồn nhiên hay dễ thương của nó.
    Vài dòng ý kiến cá nhân.
    Dung JinLynk234 thích bài viết này.
  3. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

Chưa nói gì nhiều, nhưng retouch nước ảnh ko được trong, da mẫu cũng ko đẹp...Cả cách lên layout cũng ko ổn, bây h ai lại lên layouts với background hoa lá cành nữa đâu :D
    Lynk234 thích bài viết này
  4. Lynk234

Lynk234 Mới đăng kí

Rất vui nhận được ý kiến góp ý của bạn, lần đầu tiên mình nhận làm album nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm. Nói chung mình toàn mày mò và tự làm thôi. Hy vọng những album sau sẽ khá hơn.
  5. Two

Two Thành viên cấp 3

hình như bạn đi theo một kiểu quá nhiều :-s
    lăn lên lăn xuống toàn là khung, ảnh nhỏ tùm lum thôi.
    Tất nhiên không phải là tất cả đều xấu.
    Theo mình, một số hình bạn cứ để hình đơn, retouch, blend ... là đẹp rồi.
    Không nhất thiết cái nào cũng lồng vào nhiều hình như vậy ;)
  6. anna

anna Thành viên cấp 2

mình thì thấy đẹp đấy chứ, rất hài hòa, mặt chú rể rất baby :D
  7. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

nhìn cũng được, phát huy ý tưởng thêm nữa bạn ak`
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình thích album cưới xuyên suốt câu chuyện hơn là lẻ tẻ như thế nì
  9. kin_mnhat

kin_mnhat Thành viên cấp 1

muốn có album đẹp phải do người chụp nữa ! [-(
  10. muzakk

muzakk Thành viên cấp 1

1 số tấm blend hơi cũ r. cá nhân mình thấy cần nên tươi và trong hơn.
  11. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Người ta làm 1 album thì phải đi theo 1 kiểu chứ :|
    Phong cách làm ảnh cưới bh la chèn khung kiểu này mà :D
  12. Mình nghĩ như vậy là ổn rồi. Có một số điểm chung cần note khi làm thương mại cho Khách hàng là họ cần hình ảnh rõ ràng, rõ mặt :D ( kinh nghiệm ) - Tone màu nature - tăng tương phản là ổn nhất ( vì ít người cảm nhận tốt các kiểu màu mình blend).
    Các frame bạn tự layout hay có action hoặc template rồi?
  13. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

e thấy đẹp
  14. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Cô dâu xinh thế. Có một số hình đẹp nhưng nói chung là mình vẫn có cảm giác k đc mịn cho lắm
  15. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Cũng tùy người thích layout ntn. Nhiều ng thích ảnh của họ phải to, nhất thiết phải to, khoảng trống phải càng nhỏ càng tốt. Nhưng mà nhiều người lại thích kiểu typo lời bài hát, bài thơ. Còn những người trẻ trẻ lại thích hoa lá cành. Nói chung phải nhìn vào từng cô dâu và chú rể để lên layout. Chứ không thể nói làm thế này đẹp làm thế kia ko đẹp đc. Vì cô dâu chú rể mới là nhân vật chính. Họ nói đẹp, tức là đẹp, xấu, tức là chưa đc. Những ng chưa đi làm trong studio ảnh cưới thì khó có thể đưa ra nhận xét chính xác và hiểu công việc của người design layout
    Lynk234Kanzz.Elf thích bài viết này.
  16. Two

Two Thành viên cấp 3

:| có luật ấy á? Ko thích vậy.
    chưa nói đến màu.
    Mà bạn ấy khung nhiều còn gì. Như lần trc của Tuấn Hoàng, cũng khung, ảnh.. mà em thấy đẹp!

p.s: everywhere! :-ss
  17. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

cá nhân mình nhận xét thì album của bạn gặp 1 số vấn đề sau:
    1. Màu của bg không theo tone của ảnh. Lần sau bạn hay chọn 1 màu (thường thì là xuất hiện nhiều nhất) để làm bg cho ảnh, chọn viền trắng (thường) để tách biệt ảnh với bg
    2. Mốt ảnh mờ mờ như của bức 2 thì hơi xa với thời đại bây giờ
    3. Hạn chế đến mức tối đa việc cắt xén ảnh. Thường là trừ trường hợp bạn thực sự thấy nếu cắt ảnh sẽ lột tả đc cảm xúc của mẫu chính. Nhưng thường thì nhiếp ảnh gia đã làm đc điều này rồi.

Đây là 1 số mẫu bạn nên tham khảo.
    http://www.facebook.com/photo.php?f...2984939.101351.186677134730496&type=1&theater
    Lynk234CX Tỏi thích bài viết này.
  18. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Đúng là bộ ảnh này ko đc đẹp lắm, nhưng hầu như làm 1 album thì nên để cả bộ cùng 1 tone. Còn cái khung thì a ko rõ, cơ mà anh rất ghét ảnh kiểu khung chi chít.
    Lynk234CX Tỏi thích bài viết này.
  19. Two

Two Thành viên cấp 3

:D như bạn trên nhận xét khá hay! :D

p.s: chúc anh ngủ ngon!
    Lynk234xuangiang1011 thích bài viết này.
  20. Lynk234

Lynk234 Mới đăng kí

Xin gửi tới tất cả mọi người lời cảm ơn chân thành nhất về những góp ý rất chân thành. Mình sẽ lưu ý và phát huy thêm. Cảm ơn mọi người.

Ủng hộ diễn đàn