Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Alone

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi truongthanhlam, 8/4/16.

Lượt xem: 3,971

1. truongthanhlam Mới đăng kí

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

m thích nhất tấm 3, mẫu đẹp nhất ở góc này, sau đó là tấm 1.
    truongthanhlam thích bài viết này
  3. wangsaker

wangsaker Thành viên cấp 1

thích tấm 1. bạn chụp ở đâu vậy
  4. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Mẫu xinh nhỉ. :D
  5. truongthanhlam

truongthanhlam Mới đăng kí

Mình chụp ở Long Hải đó bạn wangsaker
    wangsaker thích bài viết này
  6. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Mình thấy bố cục chưa ổn lắm. Như hình 2 mẫu bị cắt mất 1 ít chân, ở hình 3 cũng mất 1 phần, trông ....... thế nào ý, không có chuyên môn nên không biết diễn tả :((
  7. wangsaker

wangsaker Thành viên cấp 1

nhiều khi chỉ cần ánh sáng đẹp, nét căng thì có vô bố cục hay không không quan trọng nhiều người còn phá bố cục đi nữa. Ý kiến riêng của tui là đừng nên chăm chăm vô cái lý thuyết bố cục này nọ thợ chụp nó khác với người chơi ảnh đó bạn :)@Cá Bé Nhỏ
  8. drax

drax Thành viên cấp 4

Cá Bé Nhỏ quên cái bố cục ấy đi, quan trọng là nắm được cái thần thái, khoảnh khắc của mẫu, chụp nhiều khắc lên tay thôi. hầu hết mọi người khi đã chuyên nghiệp toàn thích phá quy tắc một chút.
    Mr.Potruongthanhlam thích bài viết này.
  9. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Mình đứng ở phương diện người xem nhận xét vì mình không chụp ảnh các bạn ạ. Ảnh 1 và ảnh 2 khá là Ok, nhưng ảnh 3 có thể nói là mẫu xinh, có thần thái nhưng không thể nói đây là 1 bức ảnh đẹp được, mình thấy nó thiếu thiếu cái gì đó mà mình không biết diễn tả như nào :)
  10. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Ánh sáng ổn, xử lý hậu kỳ ok.. Nhưng cả 3 ảnh đều hơi nhạt, ảnh còn thiếu nhiều thứ, chưa có concept, tông màu hơi lỗi, bố cục chưa ổn và ngoài ra thì ảnh này rất nhiều các bạn trẻ ở Việt Nam đang chụp :D

Chém thẳng tay, bác nhiếp ảnh gia chắc cũng không quan tâm nên mình cũng không nói gì thêm :))

Cá Bé Nhỏ - ừ, ảnh còn thiếu 1 câu chuyện, chưa đủ sự đa dạng giữa mẫu và cảnh, nhưng mà mấy cái này với nhiều người không quan trọng lắm vì đa số chỉ quan tâm tới chụp gái xoá phông =))
    truongthanhlamCá Bé Nhỏ thích bài viết này.
  11. truongthanhlam

truongthanhlam Mới đăng kí

Mr.Po thích bài viết này
  12. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Mình thích stock thôi chứ bạn hậu kỳ ; blend mình thấy hơi tiếc bộ ảnh này :)

Ủng hộ diễn đàn