Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bể hình khi xuất file 72 ppi

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Tranluuhieu, 27/7/16.

Lượt xem: 2,415

1. Tranluuhieu Thành viên cấp 1

Chào các bác, tình hình là em hay design hình đơn giản cho website hay cover facebook, nhưng khi xuất file ảnh vs 72 ppi thì bị vỡ hình, còn xuất max ppi thì ko vỡ nhưng lại cho ra tỉ lệ không đúng như khi tạo New artboard, có bác nào biết cách xử lý vụ này không ạ, em xin cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tất nhiên PPI càng cao thì kích thước khi xuất sẽ to hơn và khác so với kích thước 72 PPI. Mà hình đó ra làm sao mà lại bị vỡ hạt khi xuất vậy thớt? Độ phân giải cũng 72 đấy nhưng kích thước nhỏ thì cũng như không
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Thực ra là Ai hay Ps gì thì.
    Alt + Shift + Ctr + S rồi nhập đúng số pixel cần xuất thôi
  4. vienphuc200690

vienphuc200690 Mới đăng kí

Nếu bạn dùng AI thì:
    Bạn mở PS lên new file bạn chỉnh kích thước bạn muốn rồi bạn kéo nguyên file AI bạn thiết kế vào PS là được. Mình toàn làm vậy vì AI xuất file hình để đưa lên web nó ko chuẩn.
  5. saigonriver2016

saigonriver2016 Thành viên cấp 1

6. Cuongdt86

Cuongdt86 Mới đăng kí

nên để 300ppi thì sẽ không bị vỡ

Ủng hộ diễn đàn