Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bạn xem và đánh giá logo này giúp mình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi trungkiensvqn, 2/6/14.

Lượt xem: 3,637

1. trungkiensvqn Mới đăng kí

Chào các bạn.
    Mình tay ngang làm web nên không rành về đồ họa. Muốn làm cái logo cho diễn đàn mà bao lâu nay vẫn chưa thực hiện được. Cụ thể là mình muốn thiết kế logo gồm 3 chữ cái N,Q và N lồng ghép với nhau thành logo với ý nghĩa là sự kết nối, hoặc đơn giản là 3 chữ cái đó kết nối với nhau một cách nghệ thuật là đc. web của mình là diễn đàn về đồng hương Quảng Ngãi.
    Mình có vài mẫu đã làm sẵn như sau:
    Mẫu 01

Mẫu 02
    Mẫu 03
    Mẫu 04

Các bạn cho mình xin ý kiến đóng góp cho 3 mẫu đó với nhé. Hoặc bạn nào có ý tưởng khác về logo như vậy thì đóng góp ý kiến cho mình với.
    Cảm ơn các bạn rất nhiều!

...
  2. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Logo quá rối và vụn
  3. duongngocdoanh87

duongngocdoanh87 Thành viên cấp 1

nhìn rối ghê, k rõ lắm :(
  4. trungkiensvqn

trungkiensvqn Mới đăng kí

Cụ thể là rối như thế nào các bạn? Cho mình ý kiến chỉnh sửa với.
  5. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Thực sự là khó giải thích khi bạn mới tập làm. Bạn nên tham khảo thêm logo đẹp nhiều hơn trên google trc khi làm thì sẽ tốt hơn
  6. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Chưa được cái nao thật.Bạn nên kham khảo nhiều hơn nữa kh phải cứ uốn éo quấn quýt vao nhau là mới gọi đoàn kết đồng tâm hợp lực.Như logo của của FPT và Gạch đồng tâm nguoi ta vẫn dùng hình cách biệt nhau nhưng các hình điều đồng tâm trên hàng ngang nên vẫn mang ý nghĩa đồng tâm hợp lực.Mạo muội.
  7. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

chưa có cái nào ổn bạn ah
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

Đơn giản hết mức có thể thôi bạn nhé. tiêu diện các họa tiết thừa và nhỏ đi nhé
    làm theo hướng như này nhưng đơn giản hơn, cái này nói bạn đừng buồn mà mình nhìn ra con tinh trùng :)))
    Nguyễn Tất Thắng, Gia KiệtNguyenHuuHuy13 thích bài viết này.
  9. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mới ra trường, tham chi tiết, ráng lên. Ai cũng đã từng qua giai đoạn này nên cũng hiểu chi bạn.
  10. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

làm chữ đơn giản thôi,thêm 1 chi tiết hoa văn nào đó nói về Quãng Ngãi.! Chứ đừng chú trọng hóa 3 chữ NQN ! vì web bạn là 4r quê hương ! Chỉ có logo mang tinh thương mại mới quan trọng hóa chữ cái thương hiệu thôi.
  11. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

@trungkiensvqn:thấy bạn nhiệt tình quá,mình cũng là người quảng ngãi cũng góp 1pa.
  12. dangvanduc90

dangvanduc90 Thành viên cấp 1

hay làm chữ n2q cho giống hoa học trò = h2t>:D<
  13. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

Logo của bạn rất đậm chất......... Việt Nam :))
  14. YoungBinTee

YoungBinTee Thành viên cấp 1

mình k phải chuyên bên ds logo..mà mình thấy phức tạp thiệt..đơn giản thôi bạn ơi..
  15. lenm

lenm Thành viên cấp 4

tạo hình thì fail rồi, như các bác trên nói, simple is best bạn ơi. Góp ý nữa là màu hơi quê nhé @@
  16. Tùng Long

Tùng Long Banned

Nhận thiết kế bộ nhận dạng thương hiệu nè
  17. thanhdat99

thanhdat99 Thành viên cấp 1

Không ấn tượng lắm .
  18. dongnguyen249

dongnguyen249 Banned

19. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Topic là nhờ nhận xét góp ý, Bay vào PR dihcj vụ thiết kế logo, vãi cả củ cải
  20. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Em chung quan điểm với các bạn ở trên là, logo của anh quá rồi.
    Nó không có 1 tiêu trí nhất định nào cả. Nếu là hội đồng hương hay lĩnh vực gì đó thì tốt nhất mình nên lấy 1 bố cục cụ thể như hình địa cầu, hay cánh chim, hay hình dạng kết nối..... Cơ mà 4 logo của bác thực sự em không thấy và để đọc được text trên cái web đấy cũng quá khó rồi.

Mầu sắc theo em cũng nên thay đổi, không nên sử dụng 2 mầu sắc quá sáng và tương đồng như vậy. Nhìn sẽ hơi ức chế, và nếu logo đẩy lên diễn đàn mà nền mầu trắng thì càng khiếp.

Theo ý kiến riêng thôi ạ :)

Ủng hộ diễn đàn