Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các Anh chị giúp đớ ạ, em mới chơi ạ ..

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Buồn Cười, 18/1/13.

Lượt xem: 1,982

1. Buồn Cười Thành viên cấp 1

Em dùng 550D, khi em chụp ở chế dộ TV (thời tiết xấu, mưa, hoặc buổi tối và em không dùng FLASH) thì tốc độ màn trập em chọn là 1/20 hoặc cao hơn nữa thì ảnh tối om không thấy gì, mặc dù em đã chỉnh ISO lên 1600, còn khi em chỉnh sang các chế độ khác thì ảnh sáng, nhưng tốc độ màn trập chậm, nên ảnh lúc nào cũng bị nhòe..Có lẽ do em mới chơi nen chưa biết lắm, nhờ các Anh Chị giúp đỡ ạ

...
  2. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

nhòe thì cắmtripod mà chụp :v, đc cái này mất cái kia thôi :v
  3. Buồn Cười

Buồn Cười Thành viên cấp 1

thế là không phải do máy hả bạn @@
  4. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

vì tốc chậm nên màn chập lâu, hay dùng chụp mấy tấm phơi đêm, màn chập lâu đố anh nào cầm máy bằng tay àm ko nhòe đấy, bạn chỉ nói bạn dùng 550d, nhưng bạn không nói bạn dùng lens nào. Và đừng dùng flash cóc, mua con fash rời mà chụp thiếu sáng :v
  5. Buồn Cười

Buồn Cười Thành viên cấp 1

550D và tớ dùng Lens sigma 18-200 bạn ạ.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn