Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em ? em chụp studio sao cứ bị mất chi tiết của váy cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi studio_binhqn, 22/8/13.

Lượt xem: 1,889

1. studio_binhqn Thành viên cấp 1

bác nao chỉ giùm em, sao mỗi khi em chụp áo cưới cô dâu lại mất nhưng họa tiết của váy nhỉ" có khi nào do filter không, hay do em chưa biết setup nhỉ" chỉ giùm em với )
    hình minh họa

...
  2. studio_binhqn

studio_binhqn Thành viên cấp 1

upupupupupup sao váy cứ trắng xóa thế kia" chẳng thấy Hoa ở váy đâu ka
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Không thấy ảnh, sửa lại link ảnh đi.
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Sr, úp nhầm ảnh
    studio_binhqn thích bài viết này
  5. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bác giảm size ảnh rồi up lên, nặng quá ai đâu mà vô chờ load xem ảnh. Bác giảm flash lại khi chụp là được, dùng PTS chỉ làm được thế này thôi.
  6. thoanh123

thoanh123 Thành viên cấp 2

em nghĩ chắc là do ánh sáng mạnh
  7. bigun_xm8

bigun_xm8 Thành viên cấp 1

Bác đứng ra xa nữa rồi zoom lại xem
  8. nhocti

nhocti Thành viên cấp 1

bác thử giảm ánh sáng lại xem: flash, phơi sáng, đèn...Có thể chụp thiếu sáng 1 chút xíu để lấy chi tiết váy rồi hậu kỳ chỉnh lại da cho mẫu :)
  9. nguoichancuu

nguoichancuu Thành viên cấp 1

Chính xác là Flash mạnh quá nên cháy sáng , váy đã trắng sẵn rồi nên thành OMO luôn .
    Bác nên giảm Flash lại , cố gắng dùng ánh sáng tự nhiên . Nếu vẫn bị thì đưa lên đây ae giúp cho :)
  10. studio_binhqn

em giam flas thì màu ảnh tối quá các bac ah" dù sao cũng cảm ơn mọi ng nhiều
  11. NTDPhoto

NTDPhoto Thành viên cấp 1

Bác xem lại kiến thức về đo sáng trên máy ảnh xem sao nào.
  12. studio_binhqn

đo sáng trên máy ảnh kiểu gì bác NTDPhoto ơi" chỉ giùm em với
  13. NTDPhoto

NTDPhoto Thành viên cấp 1

Bác lên google search ra 1 đống.Vấn đề bác đang mắc phải 90% là do nguyên nhân đo sáng chưa đúng cách.hi

Ủng hộ diễn đàn