Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bận nhận xét hộ mình 3 logo này nhé.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi TruongVoKy, 4/12/14.

Lượt xem: 4,570

1. TruongVoKy Mới đăng kí

Mình đang thử làm logo cho công ty Bao Bì giấy. Với cách điệu hộp giấy và Chữ A .Mã vẫn chưa ưng ý lắm. Các bạn giúp mình nhận xét xem làm theo cái nào nhé.

...
    Phạm Hữu DưWu Kong thích bài viết này.
  2. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Số 3 ak bạn, liên quan đến nghành nghề, text cũng tốt hơn . Đẹp
  3. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

đẹp nhỉ
  4. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

nếu về giấy thì số 2 được nhất, font cũng mảnh dễ rách như giấy mà nếu có in trên giấy thì nó cũng mềm mại mịn màng như da em 18t.
    số 3 có cái giống chrom thế khéo nó bắt bản quyền thì khổ :D
    em chọn số 2 Cụ nhá.
  5. thbminh

thbminh Thành viên cấp 1

Số 2 nhìn symbol có vẻ giống cái box thì giống bao bì giấy nên mình thấy thích số 2. Vote cho số 2
  6. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

mình thiên về symbol số 2 nhưng font thì chưa ra lắm, bạn thử thêm 1 phương án font cứng cáp hơn xem sao
  7. TruongVoKy

TruongVoKy Mới đăng kí

Thank các bạn đã góp ý. Mình sẽ chỉnh sửa lại xem ntn
  8. chungshin321

chungshin321 Thành viên cấp 1

số 2 được đó bạn, thanh thoát ko cứng như số 3
  9. TUUHUYNH

TUUHUYNH Banned

Nhìn chung thì logo số 3 là được nhất trong 3 mẫu.
    Nhưng nếu bạn xử lý lại biểu tượng ở trên chữ ANTHINH sao cho nó hòa nhập hoặc liên kết với chữ ANTHINH hơn.
    Về bố cục thiếu cân bằng một chút.
    còn mẫu số 1 và 2 quá yếu ớt cả bố cục và cách điệu chưa đạt.
    chúc bạn thành công.
    bạn có thể tham khảo ở đây:
    Code:
    http://logophongthuy.vn/
  10. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Số 3 có vẻ được, nhưng cũng giống như nmplela nó là một icon giống rất nhiều trên mạng!!! cẩn thận nhé

Ủng hộ diễn đàn