Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chặn người xem download ảnh Flickr

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Art of Green, 27/11/13.

Lượt xem: 15,051

1. Art of Green Thành viên cấp 2

Hi các bác. Chẳng là em có bộ ảnh vừa mới chụp, dàn dựng cũng công phu nên không muốn người xem tải về.
    Có cách nào để khi up lên flickr, người xem chỉ xem chứ không thể down về được không nhỉ. Mong các ac chỉ giúp em với ^^

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Edit cái thông tin bổ sung là ok :

Hồng SơnArt of Green thích bài viết này.
  3. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Một khi đã hiển thị hình ảnh lên cho người xem thì khó mà giữ bản quyền trong thế giới in tẹt nét này lắm. Bạn có thể tắt tính năng tải ảnh để hạn chế người download.
    Art of Green thích bài viết này
  4. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

a cho watermark chi chít vào thì chả ai muốn tải nữa
  5. hanguyen129

hanguyen129 Mới đăng kí

bạn cho xem mình chuột phải tải về, mà phải chuột ko đc thì ta đây chụp màn hình \:D/
  6. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

chỉ có cách add watermark để người xem nản chí thôi còn việc muốn lấy nó thì vô cùng dễ dàng ! (đừng bao h up full size;)))
  7. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

có 1 cách là resize lại ở mức nhỏ tầm 600x400 thôi.với 1 bức ảnh như vậy chỉ vừa dùng để up web thôi chứ ko làm được gì cả,ngòi ra có thể add watermark nhiều vào,làm được :D
  8. miendat2

miendat2 Thành viên cấp 2

dùng kiểm tra phần từ vẫn download được nhá, mình toàn dow thế, cơ bản là vẫn tôn trọng bản quyên người ta thôi
  9. leewake

leewake Thành viên cấp 2

resize nhỏ thôi đóng chữ ký dính vào bối cảnh gần với mẫu =)))
    chứ còn chả có cách nào cho người ta ko down đc cả
    chrome hay firefox đều có cách down với chuột phải inspect element =))]
  10. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

haha. tks các bạn nhiều :x (:
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn