Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách chọn kích thước để thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi yennuong, 7/12/14.

Lượt xem: 2,260

1. yennuong Thành viên cấp 1

Mình đang cần in 1 banner có kích thước chiều dài là 8m, chiều rộng là 1m ?vậy trong AI mình phải chõn đúng kích thước đó mới in dc hay là nhỏ hơn vậy mấy bạn

...
  2. Phạm Khánh Duy

Phạm Khánh Duy Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn cứ thiết kế với cỡ 100 x 800px là được rồi, Illus là phần mềm để thiết kế các ẩn phẩm cỡ lớn mà, khi đem in nhớ chuyển hết font chữ sang dạng vector vì ra hàng người ta không có font sẽ không đọc được file (chọn tất cả các text rồi Ctrl + Shift + O là được)
  3. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Làm file theo tỉ 1:10 ! Nghĩa là trong AI kt giới giạn nhỏ hơn 6m ! Bạn chỉ làm file trong khổ kích thước 80cmx10cm hoặc 800mmx100mm ! Là được,khi đi in chuyển fone sang vector lưu lại với .eps hoặc AI cũng đc.Chú ý là ban thiết kế trên hệ mày CMYK

Ủng hộ diễn đàn