Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần chỉ dẫn làm ảnh nền cho sản phẩm đăng lên website

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mynghedongdo, 12/3/13.

Lượt xem: 3,284

1. mynghedongdo Mới đăng kí

Mình cần một cái ảnh nền làm khung cho các sản phẩm để đưa lên web như thế này mong các bác chỉ dẫn cách làm giúp
    Ý của mình là mình muốn làm mờ những cái không liên quan đến sản phẩm như trong ảnh. Mình cũng có tải cái plus làm mờ trên diễn đàn rồi nhưng không làm dc
    Mình mới tự làm photoshop, nhưng nhiều việc quá chẳng còn thời gian đi học hay đọc giáo trình lại từ đầu cứ lên mạng học theo kiểu bắt chước thôi, mong dc giúp đỡ...

...
  2. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Bác chọn vùng cần làm mờ rồi kéo Gaussian Blur xem được không.
    mynghedongdo thích bài viết này
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Blur ! :">
  4. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

tạo một layer đè lên rồi chọn Filter>Blur>Gaussian Blur cho nó mờ rồi cầm cục gôm chúng ta bắt đầy gôm cái khu vực cần hiện rõ,tìm với từ khóa làm mờ hậu cảnh với pts
  5. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

nếu mà ảnh sản phẩm nó ko có ảnh nền, hoặc ảnh nền trắng thì tốt, lên mạng kiếm những hình nền có sãn mờ mờ rồi ghép nó vào là ngon :>
  6. mynghedongdo

mynghedongdo Mới đăng kí

cảmm ơn các bác em đã làm thử và đây là sản phẩm em làm, hình như phần tiếp giáp vùng xóa không được tự nhiên cho lắm
    [​IMG]Ảnh gốc​
    [​IMG]Ảnh đã chỉnh theo hướng dẫn
    Các bác có nhận xét gì cho bức ảnh đẹp hơn em xin nghe​
  7. mynghedongdo

mynghedongdo Mới đăng kí

Về cắt và ghép em cũng biết chút ít nhưng tìm mãi chẳng có cái ảnh nào mà cái nền nó có thế giống như thế của sản phẩm chụp đươc nên e loay hoay mất cả ngày với món cắt ghép vẫn không thấy đẹp. Em toàn bắt chiếc thôi nên cái khả năng designer nó không dc tốt :D
  8. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

hình nền bạn có thể vào đây tìm http://wallpaperswide.com đủ thể loại cho bạn lựa chọn đủ kích cỡ :D
    mà mình nghĩ đã là sản phẩm để đem bán trên mạng thì phải làm sao để người dùng xem sản phẩm ở mức tốt nhất, sản phẩm phải rõ nét và dễ nhìn, ko nên cho hiệu ứng vào làm gì O:-) đấy là ý kiến riêng của mình là như vậy

9. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

Vậy thì xóa rộng ra xung quanh một chút cũng được ko cần xóa sát rồi thêm địa chỉ liên lạc .... thế là xong =,,=
  10. mynghedongdo

mynghedongdo Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, nhưng mình bán đồ đồng mỹ nghệ và phong thủy nên nhiều khi không dám ghép ảnh nền lung tung, bởi đã bán đồ phong thủy mà đi ghép nhỡ dính hai cái màu khắc nhau trong phong thủy thì người ta cười thúi mũi :D. Bản chất thì mình là kỹ sư điện tử viễn thông nên không hiểu nhiều về phong thủy, nên mình chỉ cần mờ những thứ râu ria bên ngoài cho người ta tập chung vào sản phẩm thôi.
    Tiện cho mình hỏi luôn, các bạn chuyên làm designer góp ý cho mình cái khoản đồ họa ở site của mình với mynghedongdo.vn dính 2 người chê đồ họa xấu rùi :( (banner và logo) .
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

bạn dùng pen đi nét để tạo vùng trọn..sau đó đảo ngược vùng trọn ( Ctrl Shift I ) rồi vào fitter chọn blur -> gaussian blur ( tùy chỉnh thông số sao cho như í muồn )
  12. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Nói chung là như vậy :D..tốt nhất là nền trắng hoặc nền màu web

còn về website thì đúng là cái logo với banner nhìn ko ưa tí nào ?? thô và ko có đường nét mình chỉ góp ý đc vậy thôi
  13. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

híc viết mãi chưa đủ bài đăng ảnh
  14. mynghedongdo

mynghedongdo Mới đăng kí

không hiểu ý bạn này, diễn đàn có cấm bạn đăng ảnh đâu, mình mới đăng ký mà cũng đăng được ảnh kìa
  15. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Đi mua 1 cái điện thoại khẩu 2.8 trở lên là bạn có thể làm trong 1s rồi :v :v

Ủng hộ diễn đàn