Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần mọi người xem dùm lỗi khi dùng 3ds max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Tiến Phát, 13/11/13.

Lượt xem: 11,994

1. Tiến Phát Mới đăng kí

Em đang dùng laptop , ram 4G , hệ điều hành win8 32 bit . Hồi trước e có dùng bản win8 64bit chạy 3ds max 2012 thấy mượt nhưng do là đang dùng thêm Ai , Pts rất nặng máy khi thao tác nhiều nên e đã chuyển xuống 32bit và đã dùng thử nhiều bản 3d như : max 8 , 2009 , 2010 , 2012 và điều có chung 1 lỗi :
    Các phần mềm khác đều không sao chỉ bị 3ds max . Mọi người xem dùm e là bị do win 32bit .

...
  2. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

Lỗi này thật sự mình ko biết nói thế nào cho đúng. Có khi là do window, có khi lại là do driver và card màn hình, nhưng ở đây mình nghĩ là do window nhiều hơn. Mình thử đề nghị bạn chuyển xuống win 7. Vì win 8 thật sự mình cảm thấy ko ổn ở phần graphic cho lắm.

p/s: chỉ là ý kiến cá nhân.
  3. Tiến Phát

Tiến Phát Mới đăng kí

Mình hiện đã up lên win 8.1 lun rồi , coi thử xem còn bị nữa ko . Cám ơn ý kiến của bạn
  4. 3dmove

3dmove Mới đăng kí

Cái này do lỗi của Driver thôi bạn à, hãy thử gỡ bỏ driver cũ và lên trang web tải bản mới về cài thử xem. Nếu được hãy thử với win x64 xem
  5. tieuphongna

tieuphongna Mới đăng kí

Lỗi này mình gặp rồi mày mình khi xưa 4G win8 max version 2011 sẽ bị khi máy nóng và thường bị nhất là khi chuyển qua edittable poly, giờ dùng version 2014 đã hết, và đã nâng cấp ram lên 8g lại càng mượt :D
  6. phongkts1983

phongkts1983 Mới đăng kí

Mình muốn nhờ các bạn giúp về vấn đề này:
    - Mình cài 3d max 2010 64bit trên win764 bit dùng được 1 tuần thì không bật lên được nữa. Nó cứ hiện lên như trong ảnh. Các phần mềm khác thì vẫn bình thường.
    - Mình nghi do win nên cài lại nhiều lần, nhưng kết quả chỉ được vài hôm sài lại bị lỗi.
    Các bạn giúp mình với~X(
  7. ghostpro278

ghostpro278 Thành viên cấp 1

phongkts1983 thử làm theo cách này thử đi, vào C:\users\tên máy\appdata\local\autodesk\3dsMax xóa hoặc đổi tên thư mục 2010 64 bit
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/11/14
  8. phongkts1983

phongkts1983 Mới đăng kí

Mình làm như thế này có đúng không : ổ C -> Program Files -> Autodesk -> 3ds max 2010 -> bạn nói xóa thư mục 2010 32 bit là như thế nào. Mình cài lại max vẫn không được.
  9. ghostpro278

ghostpro278 Thành viên cấp 1

trước tiên phải chọn tắt ẩn các thư mục rồi vào đường dẫn như hình, của bạn nó sẽ có mục 2010 -64 bit, xóa hoặc đổi tên thư mục đó
  10. Doctor 3D

Doctor 3D Banned

Bạn dùng Win 7 64 bit vừa lành vừa mạnh.

Ủng hộ diễn đàn