Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần pro IT chỉ giáo ( game VLTK )

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nlangtuyen, 3/8/14.

Lượt xem: 3,082

1. nlangtuyen Thành viên cấp 1

hoài cổ nên tập tành chơi lại VLTK, nhưng vào game ko dc các bác ạ, mình gà vụ này, ai bít chỉ giáo, thanks nhìu :).
    P/s : cấu hình máy i7, chạy 64 bit R 8G ,( đã thử chạy bằng quyền admin và thử vào propeties chạy bằng win xp sv3 cũng ko khả quan )
    Đầu tiên khi đăng nhập là như vầy :
    sau khi close nó hiện ra vầy :

...
  2. miendat2

miendat2 Thành viên cấp 2

Chạy game với 16bit
    nlangtuyen thích bài viết này
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bác phải chạy game ở chế độ 16bit mới được nhé. Bấm chuột phải vào biểu tượng VL ngoài màn hình, chọn properties . Chọn tab Compatibility, xuống mục Reduced Color mode, chọn là 16-bit là. Ok. Cẩn thận thì chọn tiếp là Run as Administrator nhé
  4. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

vẫn không dc 2 bác ơi ! 7u5bS90.jpg
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

em mới edit cmt đó, làm thử lại đê, k phải là chỉnh 16bit trong Personalize đâu nhé
  6. nlangtuyen

không thấy phần đó em ơi !
    . ko lẽ win 7 a cày có vấn đề ????? vì có 2 con PC kề bên , con kia cũng chạy win 7 , cấu hình íu hơn nhìu, vẫn game bình thường, ko cần chỉnh gì. thế mới đau ! >'<
  7. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

Võ lâm phiên bản tình trong thiên hạ phải không bác ?
  8. nlangtuyen

nó đó bác ơi !
  9. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

Bác tìm và đổi file volamtruyenkyctc.dat => volamtruyenky.exe rồi đăng nhập bằng file đó.
    Nếu không được em nghĩ bác nên tải lại game.
    À tiện thể bác sever nào ? :))
  10. nlangtuyen

chắc phải cài lại rùi, vì cách trên cũng ko ăn thua :(
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/8/14
  11. hoangkhai.it

hoangkhai.it Thành viên cấp 1

12. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Bản win của bác có vấn đề, có thể là bản chỉnh sửa nên bị cắt nhiều thành phần cho nhẹ. Bác phải tìm các thành phần bị cắt đó mà cài thêm vào. Hoặc tốt nhất là bác nên tìm bản win nào đầy đủ mà cài lại. Mình dùng win 8.1 64 bit chạy vô tư không phải chỉnh chọt gì. Hiện đã level 89 rồi ;))
  13. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

hi không liên quan tới game nhưng máy mình lúc trước cài win8.1 cũng báo cái solution như vậy khi chạy Photoshop

Ủng hộ diễn đàn