Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần trợ giúp về cách làm hiệu ứng này !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trần văn thắng, 28/8/12.

Lượt xem: 2,250

1. trần văn thắng Thành viên cấp 2

Chào các bạn,

hiện tại mình đang có khúc mắc về cách tạo đường viền trắng này.Mong các bạn chỉ giúp
    ảnh demo:

thứ 1 trong ảnh có tạo 2 viền trắng rõ.Và mờ dần vào 2 bên trái phải
    thứ 2 là trong khoảng không gian của 2 ảnh cũng đã được làm tối hơn.

mong các bạn hướng dẫn cách làm dùm mình.hoặc link dẫn tới bài viết có liên quan.

thank so much !

...
  2. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

K biết có phải thế này không nhỉ?

Elvisnyltrần văn thắng thích bài viết này.
  3. Khanh

Khanh Mới đăng kí

đường viền trắng thì dùng Gradient là xong mà
    Versus thích bài viết này
  4. trần văn thắng

trần văn thắng Thành viên cấp 2

chuẩn rồi sayhelo.Bạn cho mình cái tut dc k.hoặc nói sơ qua 1 chút. !thank you !
  5. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

tạo một layer mới, dùng Marqee toll để select vùng muốn làm đen, tô màu đen vào và giảm opacity xuống.

tạo thêm một layer, dùng Marqee tool tạo 2 viền ở layer bị làm đen rồi dùng Gardien đen trắng tô lên.
    xong!
  6. sayhello

Cách làm thì như bạn RainyWarrior nhé, nhưng công cụ là Marquee tool chứ k phải marqee toll nhé :D
    Bạn cần mình sẽ gửi file .psd cho.
    Lee_91vn thích bài viết này
  7. TylerKid

TylerKid Về hưu

Layer > Layer Style > Stroke
    ở mục này bạn chọn kick cỡ Stroke rồi kick vào ô Color để chọn Gradient, thiết lập Gradient là xog :)
  8. Lee_91vn

Lee_91vn Mới đăng kí

Mình cũng mới học CS, mình thấy các bạn nói hơi sơ sài với người mới học như mình, bạn gửi cho mình file.psd vào email xuanhuy1612@gmail.com cho mình nhé.
    Thanks ^^
  9. sayhello

Đã gửi cho bạn rồi nhé.
  10. trần văn thắng

trần văn thắng Thành viên cấp 2

ok thank các bạn.Chỗ đoạn mờ mờ ở 2 cạnh rồi sáng dần vào phía bên trong của 2 đường vạch thì như thế nào nhỉ.sử dụng light...trong fiter dc k nhỉ.

Ủng hộ diễn đàn