Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

'Câu like rẻ tiền' trên Facebook bằng ảnh thương tâm

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 18/12/12.

Lượt xem: 9,701

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Nói về câu like trên Facebook thì chắc không còn ai xa lạ với vấn đề này rồi, mình đã có từng tự viết 2 bài viết về vấn đề này bởi vì quá bức xúc. Bạn có thể xem 2 bài viết này để hiểu thêm về các thủ đoạn câu like và lý do vì sao thích câu like:
    Và mới đây, trên báo VnExpress lại có 1 bài viết tổng hợp các ý kiến độc giả thể hiện phản ứng gay gắt với hành động câu like rẻ tiền này:
    Vũ Vy tổng hợp

...
    toanlove371, Nguyễn Trường, Bờm Mo4 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhân - Quả
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Mỹ Thể thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thằng nhóc này xin ly sữa chứ ko phải xin tiền đâu nhỉ .
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Em thấy bá đạo nhất là 1 lần đọc được 1 pic của 1 page chuyên câu like.
    Like 1$
    Comment 4$
    Share 6$.
    Thế tiền ai thu, ai nhận. Bị chửi cho nhiều nhưng nó vẫn để, xóa hết comment chửi và cuối cùng đc 278 like. mấy chục comment thương xót ? ( ko hiểu ). 2 3 share.
    Chắc cũng đc tầm 300$. :v
  6. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Ôi mấy thằng câu like như thế chả biết có ủng hộ cho người ta được đồng nào không. Mình có người quen là người nước ngoài, con anh mới đẻ không may ngã cầu thang bị bất tỉnh, đăng lên cả vn-express mà chả thấy ai ủng hộ gì cả. Bệnh viện còn hạnh họe đủ trò trong khi bên nước anh ấy lập ra 1 web ủng hộ bé 1 tuần đã nhận được 30.000$
    Eminem thích bài viết này
  7. Mel

Mel Thành viên cấp 1

Ôi, nhiều khi thấy cái stt "Nếu không like là không có lương tâm" ... muốn đập vô mặt thằng post x(
    Kiên râuKhải Thư thích bài viết này.
  8. hoang_trungthanh

hoang_trungthanh Thành viên cấp 2

đúng là rẻ tiền thật
  9. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

có nhiều đứa biết rồi vẫn like ầm ầm mới sợ chứ @@
  10. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

đúng rồi, mỗi lần như thế mình cũng chỉ muốn cho thằng đều têu ăn đấm thôi.... lại còn mấy vụ gửi tin nhắn nữa, ko gửi thì đen đủi cả năm =)) lực cười.
  11. Mỹ Thể

Mỹ Thể Thành viên cấp 1

"Like thì giúp đc gì " là câu hỏi mà mình luôn tốn time suy nghĩ ko biết nó giúp đc gì?
  12. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

lòng tốt đặt k đúng chỗ, k đc gì mà còn mang lại lợi ích cho kẻ xấu
  13. alex_mark

alex_mark Thành viên cấp 1

Cái loại chẳng quen chẳng biết xong đùng đùng add fb nhau, xong rồi cứ 3 bữa nó inbox mình cái link nhờ share+like. thật sự rất khó chịu. hầu như đứa nào có hiện tượng đó là unfr luôn.
    Nh thực ra câu like kiểu này còn đỡ ức hơn cái thể loại như sau khi nó làm 1 tràng rồi nó thêm câu cuối kiểu "có thể ko like nếu bạn ko biết chữ" hoặc là "ko like ko phải ng", "ko like thì sẽ gặp xui xẻo".
    Cay nhất là mấy cái trò tag mình vào rồi ngon ơ làm 1 câu "nếu bạn ko trả tag/share/like thì kỳ này bạn sẽ ko vượt qua đc môn thi nào", "nếu bạn ko trả tag/share/like thì mẹ bạn sẽ chết/sẽ gặp tai nạn.... Xin lỗi nh tôi còn yêu mẹ tôi lắm". thật là muốn vác dao tới bổ thẳng vào mặt cái đứa vừa tag mình ="= Cái trò mất dạy và thiếu văn hóa hết sức.
    nguyễn văn dũngKiên râu thích bài viết này.
  14. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

để mình phụ bạn 1 dao ^^
  15. april

april Thành viên cấp 1

mình chỉ đơn giản là phớt lờ thôi, nếu thấy hình đẹp thì sẽ like, mà k quan tâm nội dung, còn ảnh kiểu tai nạn, máu me hay vết thương thì hide story thôi.
    nói chung là phớt lờ, xã hội ảo mà :)
  16. Trang Tr.Tr

Trang Tr.Tr Thành viên cấp 1

Mình toàn unlike bớt các page, chỉ giữ lại một số page :D
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Có giữ lại page I Love [Photoshop] ko? :))
    LÃO ĐẠI thích bài viết này
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mấy vụ này y chang thời spam tin yahoo, cứ share 1 tin đc mấy trăm đồng cho thằng ấtt ơ nào mổ trym hay thay não nào đó :D
  19. Trang Tr.Tr

Trang Tr.Tr Thành viên cấp 1

Có chớ ;))
  20. Kiên râu

Kiên râu Thành viên cấp 1

Ghét cái trò câu like rẻ tiền, chỉ muốn đập vào mặt đứa post cái bài kiểu như thế.

Ủng hộ diễn đàn