Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chỉnh sửa và blend ảnh chất lượng thấp, ae xem có ổn không!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 4/12/12.

Lượt xem: 3,139

1. Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Stock của em chụp bằng cái camera 2.0 của e63 nhìn chán quá nên e thử sửa lại xem thế nào :D (không phải khiêm tốn láo là mới học mong các bác chỉ giáo rồi lại show hàng khủng =)) ) e cũng đã tự mày mò pts đc 1 thời gian kha khá (nhưng là tự mày mò không có căn bản nên vẫn rất dốt) nên cũng muốn chia sẻ mọi người góp ý để có thể phát triển được vốn kiến thức hạn hẹp thôi ạ :D

...
    Quỳnh Phương thích bài viết này
  2. Quỳnh Phương

Quỳnh Phương Mới đăng kí

*thích*
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  3. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Màu này nhìn hợp nhưng mà không cần Blur đâu bạn :)
  4. hungk43d7

hungk43d7 Thành viên cấp 1

cánh tay đen xạm đi trong thấy, nhìn nó sao sao ấy. crop bớt lại nhìn đỡ rườm
  5. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Mình cho 1 chút blur vào cho nó trông sang hơn thui ý mà :D
    Công nhận tay hơi đen vì mình dùng 1 chút vignette nên không để ý :D
  6. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Da tay bạn ơi, bạn retouch kiểu gì vậy. =))
  7. Lê Quốc Minh

Do lỗi vignette mà bạn :)) các bác cứ nhận xét khái quát chứ bắt lỗi thế chết em=))
    P/s vs lại các bạn chú ý phần cánh tay của stock đã vốn như vậy, chỉ là mình làm cho mọi thứ rõ lên nên kèm theo sự cách biệt cũng tăng lên thôi mà=)) mình tập blend vs khắc phục noise chứ có cắt ghép đâu mừ :D
  8. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

PS thì mình còn gà, ko dám bàn nha ^^!
    Về phần ảnh, nếu blur để làm nổi chủ thể thì không nói. Mình chỉ góp ý một chút:
    - Thứ nhất là khoảng cách từ mẫu đến dàn đèn treo rất gần -> không có ống kính nào xóa phông nổi để blur.
    - Thứ 2, dàn đèn trên-dưới cùng với kệ dày đều ở cùng độ sâu ảnh -> bạn blur chỗ có chỗ không vậy là không đều.
    2 điều trên đã khiến hình after của bạn sai hoàn toàn về quang học mất rồi ^^!
  9. Lê Quốc Minh

Thanks bạn nhé, mình sẽ chú ý hơn, thực ra mình chỉ muốn blend 1 và làm giảm noise cho bức ảnh thêm đẹp hơn thui ý mà, còn cái blur chắc mình quen tay hehe :D
  10. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

giờ mình ms biết camera 2.0 của e63 có thể cho ra bức ảnh lên đến 1024x768 mà ko bị vỡ hạt :-ss
  11. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Nghĩa là sao bạn? Mình ko hiểu lắm ^^!
  12. Lê Quốc Minh

độ phân giải ảnh của 2mp là 1600x1200 mà bạn!!!

Ủng hộ diễn đàn